หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอนต์สุดหฤท ZoodHarit  (อ่าน 17737 ครั้ง)

เสร็จแล้ว  เกย์ออก

ทุ่ม ทับ ขับ หัก .... ล้วง ลัก ขยับ บีบ
กรี๊ด พี่โต้เพิ่งโพสต์หล่อๆ ในเพจตะกี้นี้เองครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กรี๊ด พี่โต้เพิ่งโพสต์หล่อๆ ในเพจตะกี้นี้เองครับ

หื่น ผมส่งไปให้พี่เขาดูแล้วครับ

ทีแรกตั้งใจจะจองปล่อยวันนี้ แต่ตกใจ ว่ามีหลายเจ้าโผล่มาตัดหน้าเต็มไปหมด ใช่ซี้~  งั้นรอดูฤกษ์ยามก่อนครับ

ทุ่ม ทับ ขับ หัก .... ล้วง ลัก ขยับ บีบ
จองคิวปล่อยฟอนต์ครับ ปล่อยตอนไหนก็ได้ แต่ถ้าปล่อยช่วงๆนี้จะดีมาก

ฟอนต์สุดหฤท8บิท ZoodHarit8Bit

คำโฆษณา
ประกาศจาก คณะซู๊ดสตูดิโอ ซ.ส.ด.อ.
ขณะนี่ฟอนต์สุดหฤท8บิท ZoodHarit8Bit ได้ทำการสร้างสรรค์ครบทั่วทุกด้านแล้ว เพื่อความสงบเรียบร้อยของหน้าหนังสือและงานสร้างสรรค์ต่างๆของท่าน ...ขอความร่วมมือให้ท่านได้โหลดไปใช้ซะเดี๋ยวนี้ ผู้ใดฝ่าฝืนจะมีโทษรู้สึกผิดถ้าผู้อื่นเอาไปใช้ก่อน

แนวความคิด
ฟอนต์นี้เกิดจากเมื่อครั้ง คุณสุหฤท สยามวาลา ได้ประกาศลงสมัครผู้ว่าฯกรุงเทพฯ
ทางผมก็เลยทำ Banner แบบ pixel ง่อยๆ ช่วยโปรโมทให้

ไปๆมาๆ หลังจากรู้ผลการเลือกตั้งมาพักใหญ่ๆ
ผมก็เอ๊ะ ทำไมไม่ลองทำเป็นฟอนต์เลยหล่ะ เสียดายของอุตส่าห์เริ่มทำมาแล้ว
ก็เลยลองวาดตัวพิมพ์ทุกตัวๆๆดู แล้วก็คนพบว่า มันน่าท้าทายมาก ที่จะสร้างตัวพิมพ์ไทย
ที่มีความกว้างน้อยสุด ไม่เกิน 4 พิกเซล (สำหรับ ก ข ค ง ฯลฯ) และมากสุดไม่เกิด 7 พิกเซล (ณ ฒ ญ ฯลฯ)
ก็เลยได้ฟอนต์ตัวนี้มาครับ

โหลดไฟล์ได้ที่นี่นะครับ
www.zoodstudio.com/works/zoodharit8bit/index.html

คำโฆษณา กับแนวความคิดนี่คนละทางกันเลยแหะ ..แต่ช่างมัน  กร๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ค. 2014, 12:14 น. โดย zood » บันทึกการเข้า

หากฟอนต์สุดหฤท8บิท มันแค๊บแคบเกินไป
โปรดเลือกใช้ สุดหฤท4บิท ครับ

กำลังพัฒนาครับ รอปล่อยพร้อม สุดหฤท8บิทV2 ทีเดียว  ปลื้ม

กรี๊ดดดดด ตัวนี้ใช้ง่ายขึ้นเยอะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คร่าวๆได้มาประมาณนี้ครับ  :หิว:

ผมล่ะทึ่งไอ้ตัวที่ซับซ้อนๆ จริงๆ ครับ โวย

แต่เอ๊ะ ลองพิมพ์คำว่าเบ็ดแล้วมันออกมายังไงครับ งง

ประมาณนี้ครับ

ถ้าดูเดี่ยวๆ เสี่ยงกับการออกมาเป็น ย ยักษ์จริงๆ ด้วย กรี๊ดดดดด
แต่ผมชอบ ร เรือมากเลยครับ คิดได้ยังไง กรี๊ดดดดด

ขอบคุณครับ  ไหว้
นี้ซะมั้งครับ ลดสไตล์ลงหน่อยเพื่อให้สื่อสารชัดเจนขึ้น  เกย์ออก

ขอทำพรีเซ็นเตชั่นเสร็จก่อน เดี่ยวค่อยจองวันปล่อยครับ

ปล่อยจ้าปล่อย ฟอนต์สุดหฤท4บิทไทย
ตัวนี้ใช้ภาษาไทย เครื่องหมายวรรตอน และตัวเลยได้สบาย แต่ตัวละตินใช้ได้บางตัว

เนื่องจากเมื่อวานไปดูหนัง PIXELS มา ชอบCreditตอนจบมาก
เห็นกระแสมันมา เลยปล่อยซะเลยโลด

โหลดไฟล์ได้ทางนี้เด้อครับ
www.zooddooz.com/works/zoodharit4bit
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ส.ค. 2015, 08:54 น. โดย zood » บันทึกการเข้า

ปล่อยจ้าปล่อย ฟอนต์สุดหฤท4บิทไทย
เนื่องจากเมื่อวานไปดูหนัง PIXELS มา ชอบCreditตอนจบมาก
เห็นกระแสมันมา เลยปล่อยซะเลยโลด

ตัวนี้ใช้ภาษาไทย เครื่องหมายวรรตอน และตัวเลยได้สบาย แต่ตัวละตินใช้ได้บางตัว
ตัวเต็มจะขายครับขาย ขายพร้อมตัวห่าง จัดHinting เรียบร้อง พิมพ์ใน photoshop ได้งามมาก

โหลดไฟล์ได้ทางนี้เด้อครับ
www.zooddooz.com/works/zoodharit4bit
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ส.ค. 2015, 09:58 น. โดย zood » บันทึกการเข้า

ขีดจำกัดเยอะเกิน
หน้า: 1 [2]