หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอนต์น้องน้ำ by suphan06  (อ่าน 17864 ครั้ง)
ฟ้อนต์ตัวใหม่ครับ ฝากให้ติชมกัน จะได้นำไปปรับปรุง ชื่อฟ้อนต์น้องน้ำ ซึ่งหลังจากที่ปล่อยฟ้อนต์ตัวแรกชื่อ Suphanfonts_Thai เมื่อปีที่แล้ว
ก็เงียบหายไปนาน ก็เลยกลับมาทำฟ้อนต์ตัวใหม่ แล้วเสร็จไปแล้วประมาณ 98%  (เหงื่อแตกพลั่ก)  ฝากติชมให้ด้วยครับ
 โดย Suphan06

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิ.ย. 2013, 06:08 น. โดย suphan06 » บันทึกการเข้า
(ขอแตกหน่ออกมาจะได้พูดคุยกันต่อได้ครับ)

โอ้ เจ๋ง ยินดีมากๆ ครับ
จะบอกว่าฟอนต์ตัวเดิมมีคนถามถึงบ่อยๆ เลยครับ
แสดงว่าสไตล์ของคุณ suphon นั้นขายได้จริงๆ นะ เจ๋ง

ลองทำพรีวิวออกมาให้ดูเยอะๆ ครับ
แต่เท่าที่เห็นนี่เข้าท่าละ มีติดคำว่า "ดวงใจ" นิดนึง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อักษรภาษาอังกฤษ ตัว F ช่องไฟห่างมากเลยครับ  ไหว้

นักเขียนการ์ตูนรายปี
 เจ๋ง
ผมนำไปแก้ไขแล้วครับ (แก้หลายตัวเลย) (เหงื่อแตกพลั่ก) ช่วงนี้ว่างพอดีผมก็เลยทำเป็นเพลงคาราโอเกะให้ติชมครับ
โดยใช้ฟอนต์น้องน้ำนี่เหละ ยังไงก็ขอบคุณครับที่ติชม และรับชมครับ
เข้าไปดูได้ที่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิ.ย. 2013, 06:30 น. โดย suphan06 » บันทึกการเข้า
ลายมือผู้ช้ายผู้ชาย กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ลายมือคล้ายกันเลยอะ แต่ของคุณ suphan06 เรียบร้อยกว่า  กรี๊ดดดดด

ดาวน์โหลดไฟล์ที่ลิ้งค์ http://www.f0nt.com/forum/index.php?action=post;topic=21385.0;num_replies=6  อืมมมมห์
อีกไฟล์ครับ (ไฟล์ ZIP) http://www.4shared.com/zip/71UcyyCo/FONTNONGNAM.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ค. 2013, 13:36 น. โดย suphan06 » บันทึกการเข้า
I WOULD LIKE TO DOWN LOAD fONT nONG NAM. Why do yopu make it such a difficult time?
ขอบคุณครับ ขออนุญาติใช้ทำ artwork นะครับ
ขออนุญาต นำไปใช้เป็นต้นแบบในการทำฟอนต์สำหรับโปรแกรมลายปักเพื่อแจกจ่ายฟรีสำหรับ ผู้ทำอาชีพรับปักงานด้วยจักรคอมพิวเตอร์ครับ

www.thaiemb.com

ภาพกำลังทำ

ภาพขยายบางส่วนยังไม่แล้วเสร็จ

หน้า: [1]