หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้แฟนกลับมารักกันเหมือนเดิม  (อ่าน 7344 ครั้ง)
พอดีผมกับแฟนคบกันมาประมาณเกือบปี เค้าเป็นคนเข้ามาจีบผมก่อน (แต่ผมก็ชอบเค้าตั้งแต่แรกเห็นเหมือนกัน) เธอรักผมมากตั้งแต่เดือนแรกที่รู้จักกัน บางครั้งมันทำให้ผมทำตัวไม่ถูก เพราะไม่เคยเจอแบบนี้มาก่อน ถามว่าผมรักมั้ยตอบได้ไม่เต็มปากครับ เพราะผมพูกคำว่ารักยาก แต่ถ้่าถามว่าชอบเธอมากมั้ย ชอบมากครับ เธอเป็นคนสวย น่ารัก เป็นคนดี ออกจะคุยเก่งมาก

เรื่องมันมีอยู่ว่าผมไม่ค่อยรู้ใจเธอเท่าไหร่ ผมไม่ได้เป็นคนโรแมนติก เป็นผช.บ้านๆคนนึง ที่โสดมา 3 ปี ทำแต่งาน อยู่กับเพื่อน
หลังๆมาเธอมักจะบ่นผมว่าผมกับเธอคุยกันไม่ค่อยรู้เรื่อง ทำให้เราทะเลาะกันบ่อยมากครับ แต่ผมก็เริ่มรักเธอแล้ว
จนกระทั่งทะเลาะกันหนักขึ้นๆ จนเธอไม่อยากเจอหน้าผม ผมก็พยายามเปลี่ยนตัวเอง อาจได้ไม่มาก แต่ก็พยายามเต็มที่
จนกระทั่งวันที่ผมรู้ว่าเธอกำลังดูๆอยู่กับผช.อีกคน ผมเสียใจมากๆครับ จึงตัดสินใจบอกเลิกกับเธอ (ผมไม่ขอเป็นรักสามเศร้า หรือมือที่สามของใคร ผมตั้งไว้อย่างนั้น)
แต่ทำไงได้ครับผมคงรักเธอมากไปแล้ว หลังจากวันที่เราเลิกกัน มันทำให้ผมรู้ว่าผมรักเธอมานานแล้ว รักมากด้วยแต่ไม่ยอมแสดงออกให้เธอรู้
เราได้คุยกันหลังจากวันนั้นผมสารภาพรักกับเธอ พร้อมความรู้สึกของผม ผมรู้ว่าเธอก็รักผม แต่เธอบอกว่ามันคงต้องใช้เวลา ผมไม่รู้ว่าเธอรักชายคนนั้นด้วยแล้วหรือยัง ผมพยายามปรับตัวใหม่เพื่อขอคืนดีกับเธอ มันเหมือนมีโอกาส

ตอนนี้ผมจะทำยังไงดีครับ ผมคิดว่าจะซื้อดอกไม้ไปให้เธอสักช่อ เพราะตั้งแต่คบกันมายังไม่เคยให้ดอกไม้เธอเลย อยากให้เธอก่อนจะเป็นไรมั้ยคับ
แล้วเดือนหน้าก็เป็นวันเกิด กับวันที่เราเจอกันครั้งแรกอีกด้วย ผมว่าจะหาดอกไม้ที่เธอชอบไปให้เธอให้ได้

เดือนหน้าผมกะว่าจะพาเธอไปที่บ้าน เจอพ่อและแม่ผมอย่างเป็นทางการครับ

ขอให้เรากลับมารักกันเหมือนเดิม
เธอกำลังดูๆอยู่กับผช.อีกคนนะครับ

เป็นผมชักมือแล้วนอนครับ ไม่คิดมาก

กาก
แหม่ พี่ถลอกก็ คนเค้ากำลังเสียใจ

มางี้เค้าก็เสียเซลฟ์หมดสิ

อืมมมมห์

เอาน่า ลองปรับเปลี่ยนตัวเองดู แต่ต้องไม่ลืมความเป็นตัวเองนะครับ เปลี่ยนตัวเองในที่นี้คือการเอาใจใส่คนที่เรารักให้มากขึ้นนะครับ

ถ้าทำแล้วไม่เกิดผล แสดงว่าคุณกะเธอไม่ใช่คู่กัน

ไหว้

There's only one "Jack Russell"

เล่าซะนึกว่าเป้นตัวเองเลย  หมีโหด~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
จะโบละโฮ้ไปยังละ ถ้ายังรีบไปง้อกลับมาด่วน เสียเงินเสียทองไปเยอะแล้ว

กาก
แหม่ พี่ถลอกก็ คนเค้ากำลังเสียใจ

มางี้เค้าก็เสียเซลฟ์หมดสิ

อืมมมมห์

เอาน่า ลองปรับเปลี่ยนตัวเองดู แต่ต้องไม่ลืมความเป็นตัวเองนะครับ เปลี่ยนตัวเองในที่นี้คือการเอาใจใส่คนที่เรารักให้มากขึ้นนะครับ

ถ้าทำแล้วไม่เกิดผล แสดงว่าคุณกะเธอไม่ใช่คู่กัน

ไหว้

ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมก็พยายามปรับครับ เธอก็ทักเหมือนกันว่าเปลี่ยนไปนะนี่ แล้วก็ยิ้ม ผมจะใส่ใจให้มากกว่านี้
เค้าดูๆกะผู้ชายอีกคนอยู่นะ

กาก
ถ้าเค้ายังรักคุณอยู่ คงไม่ไปคุยกับผู้ชายคนอื่นหรอกมั้งคะ
ถลอกตรงประเด็นตลอด

นักเขียนการ์ตูนรายปี
พูดคำว่ารักยากเหมือนผมเลย พอดีลิ้นเข็ดกระดก ร.เรือลำบาก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เธอกำลังดูๆอยู่กับผช.อีกคนนะครับ

เป็นผมชักมือแล้วนอนครับ ไม่คิดมาก

เดี๋ยวนี้ 2000 ก็นวดปู๋ได้แล้วนะครับ

กินรอบวง
เดี๋ยวนี้ 2000 ก็นวดปู๋ได้แล้วนะครับ

อันนี้คุ้น ๆ นะครับ

แหม่

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

There's only one "Jack Russell"
ไม่มีตังให้เพื่อนนวดให้ก็ได้ครับ

กาก
พูดคำว่ารักยากเหมือนผมเลย พอดีลิ้นเข็ดกระดก ร.เรือลำบาก

อย่ากลัวที่จะพูดคำว่ารักครับ   ยิ้มน่ารัก

เพราะถ้ามีแฟน เอ็งได้พูดยิ่งกว่านกแก้วนกขุนทองแน่ วันละ 3 เวลาหลังอาหารยังน้อยไป   fuc yea
หน้า: [1]