หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแสดงงานด้วยคนนะ  (อ่าน 3826 ครั้ง)
เพลงนี้แต่งไว้เกือบปีแล้ว .. หลังจากเลิกกับภรรยา (แม่ของลูก)
แล้วผมไปเจอสาวคนหนึ่ง.....
เรื่องราวจะเป็นอย่างไร ฟังจากในเพลงก็ละกันนะครับ
เพลงนี้แต่งเนื้อร้องทำนองเอง ทำดนตรีเอง ร้องเอง มิกซ์เองอยู่ึคนเดียวโด่เด่..

เพลง นางฟ้า...

นางฟ้า1

มหาให้มหาไปหามหาถ้ามหาไม่ไปหามหาหมาจะมาหามหา
อีกเพลงในอัลบั้มเดียวกันที่มาจากแรงบันดาลใจ ....

เพลง เธอคือคนในฝัน

เธอคือคนในฝัน

รอให้ครบ 12 เพลงก่อนค่อยปั้มซีดีเอามาแจก ตอนนี้มีอยู่ 7 เพลงแล้ว

มหาให้มหาไปหามหาถ้ามหาไม่ไปหามหาหมาจะมาหามหา
รายละเอียดอยู่ในเพลงเลยครับ

เพลง หญิงเดินซอย

เพลงหญิงเดินซอย

เพลงนี้แต่งสมัยเล่นดนตรีอยู่ที่ญี่ปุ่น
รูปห้องบันทึกเสียงในเพลงเป็นห้องบันทึกเสียงที่ผมทำอยู่ที่ จ.อุบลฯ 
นั่งสมัครเป็นสาวกที่นี่ครั้งแรกก็ตรงเก้าอี้ตัวในรูปนั่นแหละครับ (ห้องรกดีนะ)

เพลง สัญญาว่า..

สัญญาว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ส.ค. 2013, 03:55 น. โดย ลุนหน่อน » บันทึกการเข้า

เพลง เพื่อความสะใจ

เพื่อความสะใจ

ชอบเพลงใหนกันบ้างครับ ขอเสียงบ้างนะ

ชอบอะ เพลงแรกเมโลดี้พริ้วมาก กรี๊ดดดดด

เพลงเพื่อความสะใจ นี่ถ้าเอามามิกซ์ใหม่แบบร็อคๆ ถ้าทางจะมันโพดๆนะฮะ เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ส.ค. 2013, 23:53 น. โดย เทอร์โบบูสเตอร์ » บันทึกการเข้า

กาก
เดี๋ยวๆๆๆ ขอทยอยฟังก่อนนะครับ โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ฟังเพลงญี่ปุ่นกันนะครับ

Get Along Together 愛を贈りたいから

หน้า: [1]