หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: Waffle Font  (อ่าน 33932 ครั้ง)
กลับมาอีกครั้งกับการแจกของดีกันแบบฟรีๆ กับฟอนต์ Waffle ฟอนต์ลายมือสบายๆ อ่านง่าย ใช้งานได้จริง

ซึ่งเกิดจากความร่วมมือระหว่าง www.fb.com/wafflevest และ Fontcraft

โดยในตอนแรกตั้งใจนำมาแจกฟรีเพื่อส่งเสริมการขาย แต่ตอนนี้ไฟเขียวแจกฟรีอย่างเป็นทางการผ่านเวป f0nt.com แล้วจ้า

Waffle ประกอบด้วย 2 น้ำหนัก ทั้งตัวปกติ Regular และตัวบาง Light สามารถเลือกใช้ให้เหมาะกับงานได้เลย  กรี๊ดดดดด

ลันล้า
สามารถดาวน์โหลดได้ที่  http://www.mediafire.com/download/zl7hrcenuqa21xl/Waffle_Font.zip
ขอบคุณครับ

ข้อมูลคอมพิวเตอร์ฟอนต์
Waffle (วอฟเฟิล)
Version 1.00 2013 by Fontcraft : Jutipong Poosumas, Suwisa Sae-ueng

ผู้สร้างสรรค์
Fontcraft
จุติพงศ์ ภูสุมาศ (Jutipong Poosumas), สุวิสา แซ่อึ่ง (Suwisa Sae-ueng)
fontcraft@hotmail.com

ข้อกำหนดและเงื่อนไขของสัญญาอนุญาตให้ใช้โปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์
1. สามารถนำไปใช้งานได้โดยไม่จำกัดจำนวนครั้ง และไม่จำกัดเวลาการใช้งาน
2. ไม่อนุญาตให้นำโปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์นี้ไปจำหน่าย เช่า หรือจัดทำเป็นเชิงพาณิชย์ในรูปแบบใดๆ ทั้งสิ้น
3. ไม่อนุญาตให้แก้ไข ดัดแปลง แยกส่วนโปรแกรม บางส่วนหรือทั้งหมดของโปรแกรมคอมพิวเตอร์ฟอนต์นี้

หากต้องการช่วยสนับสนุนฟอนต์ดีๆ ต่อไป สามารถช่วยได้ง่ายๆ เพียงอุดหนุนหนังสือ The Principles of Typography
แบบเขียนเองใช้เองด้วยก็ดีนะครับ หาได้ที่ร้านหนังสือชั้นนำทั่วประเทศเลย  ลันล้า (โฆษณากันเห็นๆ  กร๊าก)
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ย. 2013, 22:57 น. โดย Fontcraft » บันทึกการเข้า
ฟอนต์น่ารักอ่ะครับ  (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)
อ๊าก กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
น่ารักน่าใช้ที่สุดเลย  เกย์ออก

กำลังโหลดข้อมูล .....
กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
น่ารักที่สุด  กรี๊ดดดดด

น่าใช้มากค่ะ ชอบมากๆค่ะ กึ๋ยๆ
ขอบคุณทุกคอมเม้นต์เลยครับผม ช่วงนี้ไฟกำลังลุกโพลนอีกครั้ง  น้องดำ
หน้า: [1]