หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: อบรม E-Bay ดี ไม่ดี ยังไง  (อ่าน 7577 ครั้ง)

แอบอ้าง
เชิญสัมมนาฟรี "ชี้ช่องรวยกับการซื้อ-ขายสินค้าบนเว็บอีเบย์" เสาร์ที่ 21 ธ.ค. จัดที่ห้องประชุมใหญ่อาคารเจเจเอ้าท์เล็ท ชั้น 3 ใกล้สวนจตุจักร และสถานี MRT กำแพงเพชร อ่านรายละเอียดหรือสมัครร่วมงานได้ที่ http://www.wisethailand.com/ebay_free_seminar.asp
งานนี้เหมาะสำหรับผู้ที่อยากเริ่มมี #ธุรกิจส่วนตัว ช่องทางสร้าง #รายได้เสริม

เห็นแฟนผมลงทะเบียนไปละ เนี่ยว่าจะให้ไปด้วย
แต่ผมรู้สึกไม่ชอบอะไรแบบนี้ เลยเข้ามาถามก่อน
ใครเคยไปบ้าง แล้วมันเป็นยังไง ได้ ไม่ได้ อะไรกลับมา

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
คหสต. คนในฟอนท์ขายของเก่งกว่า

นัดกินเหล้าแล้วถามวิชาน่าจะแจ่มกว่าครับ

ไหว้

There's only one "Jack Russell"
สัมมนาวันเสาร์นี้แล้วไง โดนเร่งให้ตอบว่า ตกลง หรือ ไม่ตกลง
กินเหล้าคงไม่ทันแล้วล่ะครับ  น้องดำ

สงสัยเหมือนกันครับ เคยลองค้นกูเกิลดูก็พบว่ามีโฆษณา(แบบดักคีย์เวิร์ด)เต็มไปหมด ฟรีด้วยนะ มันเลยน่าสงสัย
ใจจริงก็อยากไปเหมือนกัน แต่ไม่กล้าไปครับ ถ้าพี่จะไปจริงๆ เรียกด้วยนะ กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กลัวพอฟังๆ ไปแล้วมันจะไม่ใช่อีเบย์  กร๊าก

ไปมาแล้วที่จตุจักรครับ  ก็ดีนะครับ แต่เขาให้สมัครของเขา ตอนสุดท้าย แต่ผมไม่สมัคร ได้ความรู้เบื้องต้นมาก็ถือว่าโอเคแล้ว  กร๊าก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
สมัครอะไรของเขาอะ อู้ย..

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คือเขาจะดูแลให้ความรู้ อื่นๆ การันตรียอดขายอะไรให้เรา อะครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
อ๋อ เหมือนรับ consult ให้ด้วยงี้ใช่มะ

ผมใช้มุขเด็ด ส่ง Link Google "อบรมอีเบย์ดียังไง" ให้ไปละ
เจอ Link เริ่มต้นการเล่น Ebay แล้ว ง่ายกว่าการถ่อไปนั่งอบรมเยอะแยะ

- สมัคร Ebay
- สมัคร Paypal
- ดูของที่จะเอามาขาย
- รอคนมาซื้อ หรือ บิด

จบนะ  กร๊าก

ก็แค่นี้ไง กร๊าก

รู้สึกเขาจะพยายามบอกว่า มันเป็นการสร้างคอมมูนิตี้ อะไรด้วย แล้วก็บอกเทคนิคใส่คีย์เวิร์ดที่จะถูกค้นบ่อยๆ และจะเปลี่ยนไปตลอดเวลาอะไรประมาณนี้อะครับ  อย่างที่พี่แอนบอก เขาจะคอยเป้นที่ปรึกษาให้้เรา และจะคอยช่วยสร้างสตอรี่ให้กับสินค้าเราด้วยนะ ประมาณนั้นครับ

บางคอมเม้นท์บอกว่า ถ้าอยากลงลึกไปอีกระดับ จ่ายมา 15,000 ด้วยนะ  น้องดำ

ผมซื้อใน ebay บ่อยฮะ พบว่าถ้าจะขายน่าจะยากอยู่ ทั้งเรื่องส่งต้องเร็ว
ตอบคำถามเร็ว แถมต้องพยายามให้คนซื้อให้เรตติ้งเราสูงๆอีก เคยซื้อของจีนทีนึง
มันสอดแบงค์หยวนมาด้วย  กร๊าก

บอกให้โหวตกูสูงๆล่ะเพราะกูก็ให้แต้มมึงสูงเหมือนกัน

กร๊าก กร๊าก

ประทับใจมาก กร๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธ.ค. 2013, 23:17 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ถ้าเริ่มขายใหม่ๆ แต่ก่อนมีทริกขาย ebook 0.01$ ปั่นเรตติ้งด้วย  กร๊าก

เอาจริงๆ ผมว่ามันก็ไม่พ้นเรื่องพื้นฐานทั่วไปแหละ หาอ่านจากหนังสือหรือตามเว็บเอาก็น่าจะได้พอกัน
ส่วนของเด็ดเคล็ดลับจริงๆ ใครจะเอามาบอก เก็บไว้ทำขายเองรวยกว่ามาเปิดอบรมเยอะ  กร๊าก
หน้า: [1] 2