หน้า: 1 2 [3]

ผู้เขียน หัวข้อ: นำเสนอฟ้อนต์ CS PraKas ครับ  (อ่าน 33774 ครั้ง)
ครับผม ส่งมาเมื่อไหร่บอกด้วยจ้ะ เดี๋ยวผมเปลี่ยนไฟล์ให้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เรียบร้อย โหลดตามลิงก์เดิมเลยครับ ฮือๆ~

ลิงก์ : http://madmenwriter.com/CS_PraKas.zip

ขอบคุณคุณ Sungsit ที่เอาไปทดลองใช้ในลีนุกซ์ครับ ระยะช่องไฟ ผมศึกษาเทียบเคียงจากไฟล์เทมเพลตฟ้อนต์ของคุณ Sungsit นั่นแหละครับ ก็เลยออกมาพอเหมาะ ลันล้า
เดี๋ยวเปลี่ยนไฟล์ให้แป๊บครับ เจ๋ง

เรียบร้อยครับ เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ย. 2014, 21:26 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สวัสดีครับ

ผมเป็นคนแจ้งให้พี่แอนทราบเองครับ
โหลดมาอีกรอบ ตัวปกติใช้ได้แล้วครับ แต่ตัว Bold เหมือนจะยังมีปัญหาอยู่ (เหงื่อแตกพลั่ก)

ใช้ฟอนต์ CS Prakas FD แสดงผลผ่าน Chrome เวอร์ชัน 37 OS X 10.9.5 ครับ
ขอบคุณคุณแอนที่ช่วยดูแลนะครับ  ไหว้

ขอบคุณคุณ petanque ที่สนใจเอาฟ้อนต์ประกาศไปใช้ครับผม
ผมพยายามทดสอบในเครื่องผมทั้ง OSX, ubuntu, windows  ไม่เป็นไรแฮะ  อู้ย..  กำลังงงอยู่ว่าเกิดอะไรขึ้น
น่าจะเกิดจากค่าฟ้อนต์เดิมยังตกค้างอยู่หรือเปล่าครับ  (ผมเคยเจอว่า จับโยนทิ้งถังขยะแล้วมันยังลิงก์ไปหาเฉยเลย  อี๋~)
อยากทราบว่า ใช้โปรแกรมอะไรจัดการฟ้อนต์ในเครื่อง

เบื้องต้น รบกวน ปิด Chrome ไปก่อน แล้วลบฟ้อนต์ตัวนี้ออกทั้งหมด โดยใช้วิธี เปิดโฟล์เดอร์ fonts ใน Libraly แล้วลงฟ้อนต์ใหม่ดูครับ

ถ้ายังไม่หาย รบกวนกลับมาโยนระเบิดอีกรอบนะครับ  fuc yea

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ย. 2014, 14:38 น. โดย CS@nok » บันทึกการเข้า
เดี๋ยวจะลองลบแล้วลงใหม่ พร้อมปิด Chrome แล้วเปิดใหม่ครับ :)

อัปเดต : ใช้ได้สมบูรณ์แบบแล้วครับ เมื่อกี๊เข้าไปดูใน Font Book แล้วขึ้นเครื่องหมายตกใจ   (เหงื่อแตกพลั่ก) ผมจัดการลบแล้วลงใหม่เรียบร้อย

ขอบคุณครับ   เกย์ออก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ย. 2014, 16:10 น. โดย petanque » บันทึกการเข้า
เจ๋ง

อืมมมมห์
โล่งใจไปที นึกว่าจะได้แก้อีกรอบ
หน้า: 1 2 [3]