หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ปากกา Parggar ฟอนต์  (อ่าน 11825 ครั้ง)
วันนี้ว่างแทบจะทั้งวัน เลยเอาฟอนต์เก่าๆมาแก้ไขบ้าง ปรับช่องไฟบ้าง จนเป็นฟอนต์อันนี้อะครับ
หากมีข้อผิดพลาดประการใด กรุณาติเตียนได้ตามใจชอบเลยนะครับ
http://upload.siamza.com/1313628
โหลดไฟล์ได้เลยจร้า

เว็บส่วนตัว www.ijiryu.com
จองคิวอีกแล้วครับ
ฟอนต์ ชื่อ: ปากกา
 คือ ฟอนต์ตัวนี้ทำมานานแล้ว แล้วก็ลืมไปเลยว่ามีฟอนต์ตัวนี้อยู่ แล้ววันหนึ่งผมก็ไปเจอฟอนต์ตัวนี้
ตอนแรกทำเฉพาะภาษาอังกฤษ แต่ตอนนี้มีเติมภาษาไทยแล้ว
ติดต่อผมได้ที่ ryurawin@hotmail.com ครับ
http://upload.siamza.com/1313628

นะนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โห..... ตอบดึกเชียวนะครับ สงสัยดูบอลไปตอบไปนะครับเนี่ย

ทำงานครับ ฮ่าๆ ฮือๆ

ขยันนะครับเนี่ย (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)

แต่ตอนเมียหลับก็เปิดหนังชมพูดูครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
บางทีก็หนังม่วงครับ

หื่น

น้องอิจิริวครับ

ฟอนต์ปากกานี่ มีที่มาที่ไปหรือแรงบันดาลใจอะไรจะเขียนเพิ่มไหมครับ เดี๋ยวจะปล่อยแล้ว
แล้วยังไงขอภาพตัวอย่างกว้าง 350*350 และภาพพรีวิวกว้าง 640 ยาวแค่ไหนก็ได้ด้วยนะครับ
(ไอ้ที่แปะมาในไฟล์มันขนาดยังไม่ใช่)

ได้เลยครับ
แรงบันดาลใจ:คือ หลังจากมี ฟอนต์ ลายมือ ไปแล้ว (คือมีความคิดจะเอาไปหลอกคุณครู) แต่กลัวจับได้ จึงทำตัวนี้ขึ้นมาอีก
ใช้สลับกันเป็นบรรทัด คำ ประมาณนี้ อักษรไทยในฟอนต์นี้ไม่มีหัว ตัวภาษาไทยไร้หัว ตัวหนากว่าตัวที่แล้วด้วย

ถ้าขนาดรูปไม่ตรง บอกได้นะครับ (คือไม่แน่ใจว่าตรงขนาดมั้ย)

กร๊าก โอเคได้เลยครับ ขอบคุณครับ เดี๋ยวปล่อยวันจันทร์นะ คนทำงานพอดี

ปลื้ม

หน้า: [1]