หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ . . . ประกันสังคม  (อ่าน 3880 ครั้ง)
อยากถามเพื่อนๆ วัยทำงานนะครับ ได้รับบัตรประกันสังคมของปี 2558 กันหรือยังครับ ?

คือว่าที่บริษัทผมยังไม่ให้ของใหม่ปี 58 เลยครับ ของเก่าหมด 31 ธ.ค. 57 แล้วแบบว่า

มีเรื่องต้องใช้บัตรเร็วๆ นี้แล้วด้วย แบบนี้แก้ไขอย่างไงได้บ้างครับ ไปรับเองที่ประกัน

สังคมเขตเลยได้ไหมครับ ? ใครเคยเจอเหตุทำนองนี้บ้างครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ไล่ตามลำดับนะครับ
บริษัทส่งเรื่องไปทำบัตรที่สำนักงานรึยัง
ถ้าส่งแล้ว สำนักงานทำแล้วส่งกลับมารึยัง
ถ้าทำแล้วยังไม่ส่งกลับมา ไปเอาที่สำนักงานได้

ผมสามปีแล้วไม่เคยไปเอา
เพราะเวลาเจ็บป่วยก็ไปโรงพยาบาลที่ใช้สิทธิ์ได้เลย
ไม่เคยต้องพกบัตรไป มันมีชื่อในระบบอยู่แล้ว

ผมก็เลยไม่แน่ใจว่าช้าจากไปรษณีย์ด้วยไหม ถ้าไม่ต้องรีบใช้ ก็คงรอต่อไปได้น่ะครับ แต่มันมี

เหตุต้องใช้ เลยร้อนใจ คงต้องลองโทรสอบถามที่สำนักงานประกันสังคมประจำเขตแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ม.ค. 2015, 17:24 น. โดย คุณชาย ( 737 ) » บันทึกการเข้า

บัตรหมดอายุไปใช้งานได้นะครับ
ภายในเดือนสองเดือนที่หมดอายุทางรพ.ถือว่าหยวนๆฮะ
เพราะเข้าใจว่าแต่ละที่บัตรออกเร็วช้าไม่เท่ากัน
ปีนี้ผมได้แล้ว แต่ปีก่อนๆได้ปลายเดือนมกรานู่นแหน่ะครับ

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
ขอบคุณมากครับทุกท่าน ไปรับเองที่สำนักงานประกันสังคมเขตมาเรียบร้อยครับ

กรอกเอกสารนิดหน่อย พร้อมยื่นบัตรประจำตัวประชาชนครับ  เจ๋ง

ต้องระวังๆนิดนึงนะครับ
บัตรหมดอายุไม่เป็นไร เพราะโรงพยาบาลเช็คได้

คนไข้ที่ผมเจอ ร้อยวันพันปีไม่ป่วย ดันมาป่วยตรงจังหวะพอดี คือบริษัทต่ออายุบัตรช้า มีช่วงสุญญากาศ 15 วัน (หมดอายุ 31ธค. ใช้ได้ 15 มกรา)

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ต้องระวังๆนิดนึงนะครับ
บัตรหมดอายุไม่เป็นไร เพราะโรงพยาบาลเช็คได้

คนไข้ที่ผมเจอ ร้อยวันพันปีไม่ป่วย ดันมาป่วยตรงจังหวะพอดี คือบริษัทต่ออายุบัตรช้า มีช่วงสุญญากาศ 15 วัน (หมดอายุ 31ธค. ใช้ได้ 15 มกรา)
ขอบคุณหมอแมวครับ ตอนไปทำใบส่งตัวแอบเห็นคนข้างๆ ยังใช้บัตรเก่าหมดอายุอยู่เหมือนกันครับ ผมก็เพิ่งเจอปีนี้ ที่จังหวะมาตรงกับต้นปีใหม่
บัตรส่งมาทางไปรษณีย์ส่งมาถึงไม่ทันจะใช้ครับ

หน้า: [1]