หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีแก้ปัญหาของเด็กน้อย กันยังไง  (อ่าน 6248 ครั้ง)
พี่แอ้นี่พูดไม่รู้เรื่องคือจับหักคอ แล้วเอาเลือดมาล้างตีนเลยครับ น้องดำ

นี่ก็จะให้ตูโหดตลอดดดด

พี่แอ้นี่พูดไม่รู้เรื่องคือจับหักคอ แล้วเอาเลือดมาล้างตีนเลยครับ น้องดำ

กร๊าก กร๊าก อันนี้ก็โหดเกิ๊นนนคร้าบพี่  

เด็กมันมารยาเยอะครับ

จริงครับ หลานผมไอ้ตัวที่อยู่ในรูปอ่ะ มารยา 100 เล่มเกวียนเลย
เวลาทำผิดนะ พอจะดุและใส่เหตุผลที่ผิดเข้าไป มันรู้แหละว่าผิด มันเฉไฉไปเรื่องอื่น
หิวข้าว ปวดท้อง ทำการบ้าน นู่น นั่น นี่  กร๊าก
ไม่เคยจะได้ยินคำขอโทษ หรือ คำสารภาพผิดจากมันอ่ะ

บทจะน่ารักก็น่ารักซะ เวลาจะดื้อจะทะโมนนี่นะจับไม่อยู่เลย
แต่ช่วงนี้อยู่ในโหมดน่ารักละ เพราะไม่ค่อยได้เจอกัน โทรไปทีก็คุยกันเสียงหวานเชียว  ลันล้า

อีตอนเฉไฉตอนเวลาดุหรือลงโทษนี่แหละ ต้องให้ชัดเจนว่าเรารู้ทัน มันไม่ได้ผลหรอกไอ้หนู

ซึ่งก็ติดตรงด่านปู่ย่าตายาย(อีกแล้ว 555) ที่มักจะยอมและดันไปแอบชื่นชมอีกว่าหลานกูเก่งหลานกูฉลาดนะเนี่ย  ง่ะ
วันก่อน ก็ไปเจอเด็กที่ ปู่ย่า ตายาย โอ๋และเอาใจ คือใครจะดุนี้ไม่ได้เลย เด็กมีด่ากลับ
เด็กอายุขนาดนั้นด่ากลับ และพอไม่พอใจก็ไปฟ้อง ปู่ย่า ตายาย เป็นพฤติกรรมที่น่ากลัวจริงๆ
ซึ่งคนเลี้ยง นี่ไม่เคยจะว่าเด็กนะ เพราะเห็นว่ายังเด็ก ยังไม่ประสีประสา ยังไม่รู้เรื่องอะไร
ก็มาดุผู้ใหญ่หรือคนโตแทน

ว่าจะอะไรกับเด็กมันนักหนา  เกรียน

คิดในมุมที่ต่อไปเมื่อเด็กโตขึ้น และยังมีนิสัยแบบนี้ แล้วจะต้องเจออะไรในอนาคต ก็อดสงสารเด็กไม่ได้จริงๆ

จากที่ฟังน้องๆเล่าให้ฟัง ตอนนี้เด็กคนนั้นก็เริ่มเจอผลกระทบบ้างแล้ว ล่าสุด  เด็กก็เล่นๆอยู่แล้วล้ม
ที่นี้ก็ร้องไห้จ้าสิ แต่ไม่มีผู้ใหญ่คนไหนกล้าเข้าไปดูเลย ด้วยเหตุว่า พอไปยุ่งด้วย เด็กมักพูดจาไม่ดีใส่
ไม่ว่าจะไปโอ๋ หรือ พูดคุยหยอกเล่นก็ตาม

เหมือนชาวบ้านเค้าต่างหลีกหนีกันอ่ะ น่าสงสาร
ซึ่งจะว่าไป ไม่ใช่ความผิดของเด็กนะที่เป็นแบบนั้น เป็นเพราะการเลี้ยงดูจากผู้ใหญ่นี่แหละ หมีโหด~

หน้า: 1 [2]