หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: PSL-Omyim ณ ตอนนี้ ยังจับอยู่รึป่าว !!  (อ่าน 56400 ครั้ง)
ต่อจากกระทู้นี้ http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,22945.0.html

พอรู้ไหม ตอนนี้หา PSL-Omyim เจอแล้ว อยากทราบว่ายังจะโดนจับเรื่องลิขสิทธิ์อยู่รึป่าวครับ เห็นมีหลายกระทู้ไม่แนะนำพอสมควร แต่ผมไม่ได้ใช้เพื่อขายของแต่อย่างใด ใช้สร้า่งเพจ และ เขียนข้อความน่ารักๆให้คนแชร์กัน ขอบคุณอีกครั้งครับ
เสี่ยงครับ

รู้สึกจะมีอัตราพิเศษสำหรับการใช้งานไม่แสวงหาผลกำไรอยู่นะ
จับครับ ใช้ของถูกกฎหมายดีกว่า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ฟอนต์ตระกูล PSL ผมว่าอย่าไปข้องแวะเลยจะดีกว่าครับ

เคยโทรไปถามราคาจำหน่าย แพงก็แพง

คนรับโทรศัพท์ก็พูดแบบไม่ค่อยเป็นมิตรเท่าไร  พูดเสียงห้วนๆ บอกว่า ใช้หากินไปชั่วชีวิต ราคาเท่านี้ยังว่าแพงอยู่เหรอ

แหม... พูดยังกะจะมีงานมาให้เราทำตลอดทุกวันแน่ะ
กร๊าก เปิดตัวอย่างหนังฟรีแลนซ์

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
(มองในมุมมองของคนทำฟอนต์)
เค้าเอาลายมือของเราไปใช้ทำธุรกิจ ความวิริยะอุตสาหะของเรา สร้างผลสำเร็จให้กับเค้า ฟอนต์เราใช่ว่าจะทำกันง่ายๆ ตัวนึงนั่งงมอยู่เป็นเดือนๆ
แต่เค้าซื้อไปใช้ทำฉลากสินค้า ก็คงต้องคิดราคากันหน่อย ให้สมกับความลำบาก

ป.ล.จริงๆฝรั่งแพงกว่านี้อีกนะครับ แต่เค้าขายแยกทีละ styles เลยดูถูกกว่า
จริงๆ psl ก็ควรขายแยกเป็นตัวๆไปนะครับ หลายตัวไม่อยากได้แต่มัน pack รวมมาแล้ว ราคาเลยดูโหด เทียบชั้นกับโปรแกรม 3d เจ๋งๆเลย  เจ๋ง

นักเขียนการ์ตูนรายปี
หน้า: [1]