หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 33

ผู้เขียน หัวข้อ: มาวาดรูปเล่นกัน (แตกหน่อ)  (อ่าน 114458 ครั้ง)
ผมเพิ่งได้ซื้อกระดาษร้อยปอนด์มาเพื่อหัดวาดสีน้ำเมื่อไม่กี่วันมานี้ครับ
กะว่าจะเริ่มหัดวาดแนวสเก็ตช์ๆ แบบจริงจังละ (พูดไปเดี๋ยวทำไม่ได้ขึ้นมาก็อาย 5555)
หลังจากแอบมองชาวบ้านวาดแล้วอิจฉามานาน ว่าทำไมตวัดๆ ไม่กี่ทีก็ได้ภาพที่สนุกแล้ว อยากทำแบบนั้นได้บ้าง

ก็อย่างว่าครับ สไตล์ที่ดูแล้วเหมาะกับตัวเองก็คงจะเป็นแบบสเก็ตช์ๆ
เพราะอย่างผมน่าจะเก็บงานเนี้ยบไม่เป็น ฮือๆ~

วันนี้หัดวาดต้นไม้เป็นครั้งที่ 2 ครับ ของเมื่อวานแย่มาก ไม่กล้าเอามาแปะ fuc yea

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ต้นสีส้มสวยดีนะ  ยิ้มน่ารัก

Reading Learning & Sharing
สีเขียวนี่เน่ามากครับ หาวิธีไม่ให้เน่ายังไม่เจอ  ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ชอบต้นสีเหลืองงงงง  กึ๋ยๆ

There's only one "Jack Russell"
หัดด้วย นี่ลงทุนกับสีน้ำและกระดาษอย่างแพงสุดท้ายวาค่อมอยู่เลย  กร๊าก กร๊าก

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ดีๆ มาวาดกันครับ กรี๊ดดดดด

ว่าแต่พี่เลย์มานี่ผมหนีละกัน fuc yea

สอนเราย่วยยี่ เอาแบบไม่เป็นเลยแม้แต่น้อยได้ปะ  กรี๊ดดดดด

ตูไม่เคยทำจริงจังเลยนะ ที่เคยๆทำนี่มั่วๆ
เดี๋ยวไปดูดเทคนิคตาเต้ย @animatoey
https://mobile.facebook.com/AnimaToey2/

ชอบงานตานี่เคยร่วมงานกันครั้งนึง ตอนนี้กลายเป๋เทพสีน้ำไปและ ชิ

อยากซื้อรวมเล่มของเฮียแกเหมือนกันครับ หน้ามืดเกือบซื้อไปแล้วในงานหนังสือ (2 เล่ม เล่มละ 800)
แต่พอดีบูธข้างๆ ดันมีหนังสือหัดวาดติวเข้าถาปัดสำหรับเด็กมัธยมเลยซื้อมาแทน เล่มละสองร้อย กร๊าก

สอนเราย่วยยี่ เอาแบบไม่เป็นเลยแม้แต่น้อยได้ปะ  กรี๊ดดดดด

มาหัดด้วยกันไหมล่ะครับ เริ่มจากไม่เป็นๆ กันทั้งคู่นี่แหละ
ผมอยากแบบว่า ไปที่ไหนก็นั่งเขียนๆ วาดๆ เสร็จออกมาเป็นภาพ
คืออิจฉากิ๊กมันทำได้ กร๊าก เออเราไม่ได้จบจิตรกรรมแบบมันนี่หว่า

เฮ้ยๆๆๆๆ นี่ๆๆๆ ดูนี่ดิ สีน้ำในคอม ตูลองเล่นดูแล้วฝีแปรงโคตรเจ๋งอ่ะ

http://youtu.be/nssDGELol3E

กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด ลองโหลดมาเล่นแล้วเพ้นท์โคตรมัน 10 เม็กเองอ่ะ
www.expresii.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ย. 2015, 02:46 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

สนุกกระดาษไม่เปื่อย  กร๊าก ปรับน้ำเยอะ แห้งมากแห้งน้อยได้ด้วย การเบลนสีก็ทำได้ เพลินเลย จะเซฟต้องจ่ายตังนะ เลยแคปจอมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ย. 2015, 02:48 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

โอ๊ย บ้าที่สุด ฮ่าๆ ฮือๆ
นี่กำลังหาวิธีลงวินโดวส์ในแมคอยู่ ทำไม่เป็นแล้วเนี่ย

มาหัดด้วยกันไหมล่ะครับ เริ่มจากไม่เป็นๆ กันทั้งคู่นี่แหละ
ผมอยากแบบว่า ไปที่ไหนก็นั่งเขียนๆ วาดๆ เสร็จออกมาเป็นภาพ
คืออิจฉากิ๊กมันทำได้ กร๊าก เออเราไม่ได้จบจิตรกรรมแบบมันนี่หว่า

อยากด้วย เห็นใครนั่งวาดรูปชอบไปแอบดู แอบปลื้ม
ตอนนี้วาดเล่นด้วยสีเมจิคอยู่นะ ไม่ได้เรื่องหรอกแต่พอดูออกว่าวาดรูป  กร๊าก
อันนี้วาดไปบนโปสการ์ด

โอ๊ย วาดแดดออกมาเป็นสีได้แบบนี้ก็สุดแล้วครับ โวย

เอ๊ะผมขอแตกหน่อนะครับ สนุกๆๆ

อ่ะ อันนี้สนุกอ่ะ
วาดด้วยๆ

อยากลองพวกสเกซรูปเวลาไปเที่ยวเหมือนกัน
กิ๊กก็ซื้อหนังสือพวก skercher guildbook อะไรแบบนี้มาลองอ่านดูนะคะ

ที่แย่คือพวกตึกที่มันต้องใช้พวกตีฟ หรือว่าสัดส่วนอ่ะ แทบไปไม่เป็นเลย คือวาดพอได้แต่รู้สึกว่าเบี้ยวๆ งงๆ หวะ
แต่คิดว่า ถ้าเราฝึกบ่อยๆ คงได้บ้าง ... มั๊ง

เดี๋ยววาดแล้วมาลงมั่ง

อยากซื้อรวมเล่มของเฮียแกเหมือนกันครับ หน้ามืดเกือบซื้อไปแล้วในงานหนังสือ (2 เล่ม เล่มละ 800)
แต่พอดีบูธข้างๆ ดันมีหนังสือหัดวาดติวเข้าถาปัดสำหรับเด็กมัธยมเลยซื้อมาแทน เล่มละสองร้อย กร๊าก

เฮ้ย เดี๋ยวว เค้าจบเภสัช !! T_T

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 33