หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: อะไรนะ? ไอ้กวางจะแต่งงาน  (อ่าน 6344 ครั้ง)
ก็ นั่นล่ะค่ะท่านผู้ชม ได้ยินไม่ผิดหรอกค่ะ

จากกระทู้โลกนี้สีชมพู สู่กระทู้นี้ที่ไม่คิดว่าจะมีของตัวเอง

อาทิตย์ที่ 12 มิถุนายน 2559 ศุกร์ที่ 6 พฤษภาคม 2559 นะคะ

ตัดหน้าพี่บวบซะงั้น พูดจริงๆ คือเพิ่งรู้วันแต่ง
ก็เมื่ออาทิตย์ที่แล้วเองค่ะ

เบื้องต้นคือ เป็นพิธีเช้า (ยกน้ำชา) อย่างเดียวแล้วกินเลี้ยงตอนเที่ยงเลย
ที่บ้านเจ้าสาว ตามด้วยยกน้ำชาบ้านเจ้าบ่าว น่าจะเสร็จบ่ายๆ ส่วนช่วงเย็น
จัดที่บ้านญาติตาแว่นแถวๆ วัชรพล กทม. งานเล็กๆ ไม่เอิกเริกมาก
ยังไม่ได้สถานที่เลยค่ะ แต่คร่าวๆ คือแขก 100 คนได้ location ประมาณ ใกล้ๆ รามคำแหง 1 / เลียบด่วน / พัฒนาการ ค่ะ
ใครพอมีแนะนำให้ได้ก็บอกได้นะคะ

แต่เบื้องหลังจากนี้ไม่รู้จะมีอะไรงอกขึ้นมาอีกหรือเปล่า
เพราะฝั่งผู้ใหญ่เรานี่ แค่คุยกับแม่คนเดียว งอกพรึ่บพรั่บ แอบเครียดเลยแหละค่ะ

เลยอยากให้ผู้ใหญ่สองฝ่ายคุยกันให้จบ

เด็ก ๆ อย่างเราจะได้จัดงานกันได้ถูกพิธี นัดกันไว้ 20 มีนานี้แหละค่ะ

คงได้หาอะไรไปจดกัน เพราะไม่ได้จ้าง organizer เลย จัดกันเองหมด

เดี๋ยวทะยอย update ให้ฟังพร้อมปรึกษาไปด้วยเลยนะคะ

บอกตรงๆ นี่พอใกล้ๆ จะถึงวันนัดนี่ เครียดมากเลยนะ กลัวทำไรไม่ถูกใจ

ไปลุ้นเอาตอนหน้างานละกัน  ฮ่าๆ ฮือๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มี.ค. 2016, 15:42 น. โดย กวางจ้ะ » บันทึกการเข้า
ยินดีด้วยๆ  (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ให้โชคดีมีบุตรหัวปี ท้ายปี  (แจ๋ว แจ๋ว)

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ยินดีด้วยครับ

There's only one "Jack Russell"
เออ ของตูไม่มีใครยุ่งเลยนะ คือยินดีให้ยุ่งเลย แต่ช่วยออกตังส่วนนั้นด้วย กร๊าก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ว้าย ดีใจ
ยินดีด้วยพี่กวาง

ดีใจด้วยจ้า  กรี๊ดดดดด

เออ ของตูไม่มีใครยุ่งเลยนะ คือยินดีให้ยุ่งเลย แต่ช่วยออกตังส่วนนั้นด้วย กร๊าก

ไอเดียเข้าท่า  กร๊าก

เหมือนกัน แล้วก็ได้ผลมาก กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โอ้ ยินดีด้วย  กรี๊ดดดดด

จะจำไปใช้ กร๊าก

ดีใจด้วยนะจ๊ะ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
จะจำไปใช้ กร๊าก

มีเจ้าสาวแล้ว??

There's only one "Jack Russell"
 เศร้า

เย่ ยินดีด้วย (แจ๋ว แจ๋ว)

งบน้อย
ขอบคุณทุกท่านเลยนะคะ  กรี๊ดดดดด

วันนี้เพิ่งเสร็จภารกิจค่ะแอบเหนื่อย ตื่นเต้นนิดหน่อย แต่ก็ผ่านไปได้ด้วยดี

- วันนี้เป็นวันเจรจาสู่ขอค่ะ ก็พาไปกินข้าวร้านอาหารแถวๆ บ้าน
คุยกันพอสมควรละก็เริ่มคุยสู่ขอ เข้าสู่การเตรียมพิธีการและอื่นๆ บลาๆๆ

- สรุปว่าเลื่อนวันแต่งเร็วขึ้นอีกเป็น ศุกร์ที่ 6 พฤษภาคม 2559 ค่ะ เหตุที่เลื่อนเพราะพ่อจะเอาเงินสินสอดไปผ่าตัด

- ดังนั้น เหลือเวลาเตรียมงานจริงๆ เดือนเดียว  ฮ่าๆ ฮือๆ จะมีที่กินเลี้ยงมั้ยยังไม่รู้ชะตากรรม  ฮ่าๆ ฮือๆ

- งานก็ประมาณว่า หมั้นเช้า แต่งเที่ยง เลี้ยงเย็น ประมาณนี้ค่ะ แต่ขอดูรายละเอียดก่อนว่า สามารถเชิญใครไปได้บ้าง

- เสร็จจากคุยกัน ประมาณบ่ายโมง แม่กวางบอกอยากไปเที่ยว เลยพาไปห้างแถวๆ บ้าน
ได้ชุดวันงานมาแบบรวดเร็วปานวอก และแม่ถูกใจด้วย เลยเอาเลย
เป็นกี่เพ้าแขนล้ำ ผ้าลูกไม้สีขาวซับในสีชมพูค่ะ กระโปรงบานๆ เพื่อเวลานั่งจะได้ไม่โป๊มาก

แอบเล็งของรับไหว้แล้วเป็นผ้าแพรผืนใหญ่ๆ สีหวาน ส่วนของชำร่วยยังไม่ได้คิด

ขอไปออกแบบการ์ดก่อนนะคะ

ปลื้ม
หน้า: [1] 2