หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: การเขียนสคริปต์ Ligature ใน Fontlab  (อ่าน 11398 ครั้ง)
ถ้าอย่างนั้น ผมจะลองเพิ่ม ตัวลักษณะหางยาวเหมือน ป ฝฟ  แล้วพิมพ์ ชื่อตัวอักษรต่อจาก ปฝฟ เลยนะคับ  liga ไหนที่มี ปฝฟ ผมจะเติมตัวหางยาวเข้าไปด้วยทุกอัน  ถ้ามันหลบหางป ปลา มันก็ต้องหลบหาง ส ศ ช ซ ฐ ฮ ฬ ของผมที่เพิ่มเข้าไปใหม่ด้วย ใช่มั้ยคับ ผมว่าคงไม่มี liga ไหนเค้าไปเขียนหลบก่อนหรอกมั้ง แต่ก็ต้องดูให้ดีก่อนอ่ะนะ  ว่าแล้วก็ต้องลองดู แต่ตอนนี้ยังทำอะไรไม่ได้เลย คอมที่มีงานอยู่ในนั้นโดนยึดไป ตอนนี้ทำอะไรไม่ได้เลย เศร้า
หน้า: 1 [2]