หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: SMF forum  (อ่าน 7214 ครั้ง)
                                     คือว่าตอนนี้ผมกำลังศึกษาเรื่องการทำเว็บจาก phpMychat phpFreechat แล้วก็ SMF forum คือว่าผมจะโหลด Themeของ SMF forum
(แบบสวยๆหน่อย) มาใช้จากไหนได้บ้างน่ะครับ อย่างฟอรั่มนี้ใช้ Theme จากไหนครับ(ที่มาถามที่นี่เพราะเห็นเว็บนี้ก็ใช้ SMF เห็นเขียนแปะอยู่ข้างล่าง) แล้วจะแก้ไขคำในเว็บยังไงครับ (เช่นเปลี่ยนคำว่ากระทู้เป็นกระจู๋นั่นแหละ) มีวิธีลัดมั้ย หรือต้องแก้โค้ดเอาอย่างเดียวครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

เว็บส่วนตัว www.ijiryu.com
มันเก่ามากๆ แล้วครับ SMF เนี่ย (อันนี้คือสิบกว่าปีละ)
ลองหาเทคโนโลยีใหม่ๆ ดูนะครับ ไม่ค่อยสนับสนุนครับเอาตรงๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อย่าง theme ของเว็บนี้คือ theme อะไรครับ หรือสร้างเอง

เอา default มาโมดิฟายไปเยอะมากๆ ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กร๊๊ดคุยกันเรื่อง SMF  กร๊าก กร๊าก กร๊าก

มอย มอย [Like] [Like] มอย มอย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ต.ค. 2016, 07:35 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

นักเขียนการ์ตูนรายปี
กร๊าก เกลียดอีตัวกะพริบๆ

หนังสือนั่นผมก็ไปซื้อมาครับ งานสัปดาห์หนังสือครั้งล่าสุด

แต่มันไม่ได้มีไว้เพื่ออ่านนะครับ เห็นแต่ละคนรีวิวมา

ผมก็เข้าใจผิดเหมือนกัน

นักเขียนการ์ตูนรายปี

หน้า: [1]