หน้า: 1 2 3 4 [5]

ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนทำ ฟอนต์เบรลล์  (อ่าน 44844 ครั้ง)
ลองโหลดดู ได้นะคะ แตก zip ก็ได้ปกตินะ

เรียบร้อยจ้า เกย์ออก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เรียบร้อยจ้า เกย์ออก

ขอบพระคุณมากครับ.. 

** อุ๊บอิ๊บก่อนครับ  พบว่ายิ่งแก้ยิ่งผิด เดี๋ยวขอตรวจสอบให้ครบก่อนครับ  **

เรียน คุณแอน

รบกวนอีกแล้วครับ  มีการแก้ไขฟอนต์อีกรอบ เนื่องจาก คนตาบอดแจ้งคนตาดี ว่าพบจุดผิดพลาดในฟอนต์นี้
ตรวจสอบดูแล้วผิดจริงๆ  แต่ที่น่าตกใจกว่าคือ ตรวจสอบจากรูปที่เคย post ในกระจู๋นี้พบว่า เมื่อก่อนแสดงผลถูก
ไม่รู้ว่าเป็นเพราะผมเปลี่ยนเครื่อง หรือเปลี่ยน version ของ fontforge แต่ที่แน่ๆ coding เดิมที่เคยเขียนไว้ ใช้ไม่ได้ซะแล้ว
ต้องเปลี่ยน logic ในการเขียนใหม่ .. ทำการแก้ไขเรียบร้อยแล้ว

จึงเรียนมาเพื่อทราบ และช่วย update version ใหม่ให้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ  ไหว้
uvSOV
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ย. 2019, 16:50 น. โดย uvSOV » บันทึกการเข้า
ได้ครับๆ ไฟล์แก้ไขอัปไว้แถวไหนครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ได้ครับๆ ไฟล์แก้ไขอัปไว้แถวไหนครับ

รอแปร๊บนะครับ  ตอนนี้ส่งให้คนตาบอดตรวจสอบให้เป็นรอบที่ 2 อยู่ครับ  ตอนนี้คนตาดีขาดความมั่นใจ  เพราะที่แก้ไปก็ผิดอี๊กกกก
11.11

หลังจากถูกทักมาว่า ฟอนต์สะกดคำผิดไป  ก็รีบทำการแก้ไข แล้วก็ให้บังเอิญแวะเข้าไปดูผลงานน้องที่นำฟอนต์ไปใช้จริงจัง  เห็นแล้วอยาก share เลย

ที่มา : https://www.facebook.com/tactplusthai/?tn-str=k*F
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ย. 2019, 07:53 น. โดย uvSOV » บันทึกการเข้า
กรี๊ดดดดด เท่

แก้ไขให้ฟอนต์แสดงผลถูกต้องแล้วครับ.. ฝากด้วยนะครับ
https://mega.nz/#!jcRHHAyT!WspWyrAKErhGmJWtmMKlKqyNQGv7f3SPNF1XSLSnVN8
ขอบคุณครับ  ไหว้
มาดูเม้นตัวเองก่อนหน้านี้........ตูพิมพ์อะไรไปวะ ไม่รู้เรื่องเลย  กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ฮ่าๆ ฮือๆ

หน้า: 1 2 3 4 [5]