หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนชิม | chuanchiim  (อ่าน 17615 ครั้ง)
ชุดอักษรใหม่ แต่หน้าตาเก่า ๆ ฮะ  กร๊าก

สมัยเด็ก ๆ ที่บ้านเป็นร้านอาหาร
ป้ายแรกที่จำได้ในชีวิตก็ป้าย "เชลล์ชวนชิม" เลยเอาสักหน่อย
ย้อนยอย ฮ่วย ! ย้อนรอยวัยเด็กสักหน่อย

ดึงบุคลิกมาใช้ เลยตั้งชื่อให้พอรู้ที่มาฮะ

ปรับปรุงแก้ไขให้ลงตัวกว่านี้ จะค่อยมาอัพเดตใหม่ฮะ

เกย์ออก เกย์ออก เกย์ออก

ติดตาม และช่วยส่งเสียค่าเลี้ยงดูได้ที่ ธรรมดาสตูดิโอ
แวะมาชิม อร่อยครับ ของผมเอา ธรรมดา 30 นะครับ  4S ผมงง  หยี
แวะมาชิม อร่อยครับ ของผมเอา ธรรมดา 30 นะครับ  4S ผมงง  หยี

ดูคล้าย S เกินไปสินะ  กร๊าก

เดี๋ยวค่อยลองปรับดู
ขอบคุณมากฮะ

ติดตาม และช่วยส่งเสียค่าเลี้ยงดูได้ที่ ธรรมดาสตูดิโอ
เจ๋ง อยากเห็นตัวเลขเลยครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เจ๋ง อยากเห็นตัวเลขเลยครับ

เปิดเข้ามาเจอข้อความพอดี
เอาสักหน่อยฮะ  กร๊าก

จากในรูป ตอนนี้มีขยับไปนิดหน่อยแล้วล่ะ
แต่ยังรูปร่างเดิม แค่ขยับระยะ
พอดียังไม่ได้ gen ออกมา เลยเอาอันนี้มาให้ยลก่อนฮะ

ชอบเลขไทยมาก กรี๊ดดดดด
ส่วนเลขฝรั่งนี่ถ้ามีโอกาสได้ใช้บ่อย
สมมติจะให้เป็นภาพลักษณ์ของฟอนต์แนวๆ ที่จะได้เจอในการทำเป็นราคาบ่อย
อาจจะต้องอ่านง่ายอีกหน่อย เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ธรรมดา ที่ไม่ธรรมดาจริงๆครับ  (แจ๋ว แจ๋ว)

ติดตามผลงานได้ที่ www.facebook.com/cm28design
ป้ายแบบรูป 2-3 ในภาพข่าวนี้หรือเปล่าครับ
https://www.thairath.co.th/content/241098
ป้ายแบบรูป 2-3 ในภาพข่าวนี้หรือเปล่าครับ
https://www.thairath.co.th/content/241098

ใช่แล้วครับ แบบดั้งเดิมจะเป็นเหมือนตัวแดงในรูปฮะ

// เพิ่มเติม
ดั้งเดิมที่คุ้นตาจริง จะเป็นรูปที่ 3 กับ 4 ครับ
คือป้ายร้าน ติ๊กโภชนา กับ ลูกชิ้นไทยทำ (ที่มีรูปหม่อมถนัดศรี)

หลัง ๆ มีทำออกมา - ซึ่งรุ่นหลัง ๆ ป้ายใหม่ ๆ ผมไม่รู้แล้วว่า official รึเปล่า
(ส่วนตัวคิดว่าไม่ใช่ เพราะโครงการนี้ปิดตัวไปนานแล้ว - เท่าที่จำได้ - ถ้าผิดพลาดต้องขออภัย)
เจอหลายที่มากที่ใช้ฟอนต์ js-khunwai หรือ js-ampun (ชื่อนี้ไหมหว่า ?)
มาพิมพ์ปั้ม "เชลล์ชวนชิม" แล้วก็เอาฟอนต์อื่น ๆ มาใส่รายละเอียดในกรอบข้าง

หม่อมถนัดศรีนี่ลูบหัวผมตั้งแต่ยังอยู่ในท้องแม่
คลอดมา โตหน่อยก็ยังได้เจอ
จำไม่ได้หรอกนะฮะ แม่เล่าให้ฟัง  กร๊าก  กร๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มิ.ย. 2017, 17:25 น. โดย dhammadha » บันทึกการเข้า

ผมสะดุดตา ตัว ต. ผมเข้าใจว่าต้องการดีไซน์ที่แปลกใหม่ แต่ผมดูแล้วมันขัดๆๆกับวิธีการเขียน การที่เวลาเราลากปากกาเขียนตัวอักษร
ผมสะดุดตา ตัว ต. ผมเข้าใจว่าต้องการดีไซน์ที่แปลกใหม่ แต่ผมดูแล้วมันขัดๆๆกับวิธีการเขียน การที่เวลาเราลากปากกาเขียนตัวอักษร

ขอบคุณมากฮะ

แต่อันนี้ขออนุญาตไม่ปรับนะฮะ
(เฉพาะเรื่อง ต นะ ถ้ามีติดตัวไหนอีก ยินดีนะครับ)

เหตุผลคือ ต ในชุดอักษรนี้ ลอกมาจากวิธีการเขียนของผมเองแหละ
คืออยากทำแบบนี้มาพักใหญ่แล้ว แต่มันไม่เข้ากันกับชุดอื่น ๆ เลย
ได้จังหวะอันนี้ เลยต้องขอตามใจตัวเองสักกะนิดนึง   คริคริ

คือปกติเวลาผมเขียน ต
จะขมวดขึ้นไปเป็นเส้นตั้งตรงแล้วค่อยตวัดลงหลังน่ะฮะ
เลยพยายามทำแบบนี้ทุกครั้ง แต่ก็ต้องแก้ทุกครั้ง  ฮือๆ~
มาอันนี้แหละ พอไหวอยู่ เลยขอสักหน่อย

ขอบคุณฮะ  ไหว้

แอบขัดใจตรงสระ ใ- นิดนึงครับ
เห็นแล้วมัน อึ๊ยยยย ยังไงดี ทุกทีไปครับ
แอบขัดใจตรงสระ ใ- นิดนึงครับ
เห็นแล้วมัน อึ๊ยยยย ยังไงดี ทุกทีไปครับ

รบกวนขยายความสักนิดฮะ
เผื่อได้แนวทางใหม่ ๆ เอาไปปรับก่อนปล่อยออกไปครับ

ขอบคุณฮะ

รบกวนขยายความสักนิดฮะ
เผื่อได้แนวทางใหม่ ๆ เอาไปปรับก่อนปล่อยออกไปครับ

ขอบคุณฮะ
จากที่กล่าวไป ผมรู้สึกว่าไม้ม้วนของมัน ดูเล็กๆแปลกๆ คล้ายๆว่าจะไม่ค่อยเข้าชุดกันครับ
จากที่กล่าวไป ผมรู้สึกว่าไม้ม้วนของมัน ดูเล็กๆแปลกๆ คล้ายๆว่าจะไม่ค่อยเข้าชุดกันครับ

ขอบคุณฮะ

จะลองส่องดูว่าจะขยับไปยังไงได้บ้างฮะ
เนื้อที่หมดแล้วด้วย สงสัยจะยากแน่ ๆ  555+

หน้า: [1] 2