หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: มูซาชิ  (อ่าน 9737 ครั้ง)
เป็นฟอนต์ที่ทำๆทิ้งๆไว้นานมา 5-6 ปี
ด้วยความอยากทำฟอนต์ลายมือที่เขียนจากพู่กัน เป็นจุดตั้งต้น

แต่ก็ปรับมาจนมาถึงปัจจุบันปี 61 ที่เป็นสามารถยิงออกมาทดสอบได้

เลยเอามาให้ดูกันครับ
สวย จ๊าบ  เกย์ออก

ปล. เจอตัวนี้เข้าไป โปรเจ็กผมเป็นหมันเลยฮะ 

=================================

ประกาศขายปากกาพู่กันฮะ
อินบ็อกด่วน 
หมึกเติมยังมีอีกหนึ่ง ยังไม่ได้แกะใช้เบย  กร๊าก

ติดตาม และช่วยส่งเสียค่าเลี้ยงดูได้ที่ ธรรมดาสตูดิโอ
กร๊าก พื้นที่โฆษณา

อยากเห็นเต็มๆ ครับ น่าจะจ๊าบมาก ใช้อะไรทำครับ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

กระบวนการก็ใช้แบบมวยวัดตามประสา คือ

1.สเก็ตแบบ
2.ขึ้น เวกเตอร์ในfontlab เลย
3.ส่วนลายเส้นขอบ ใช้วิธี ไปปาดเส้นภู่กันใน photoshop เอามารูปเป็นเส้น
4.เอารูปเส้นไป แปลงเป็น vactor ใน illus
5.เอาเฉพาะเส้นขอบ vactor ใน illus มาประกอบร่างใน fontlab
6.ปรับไป ตามใจชอบ 555
ปล.ไม่ค่อยมีฝีมือ ที่จะเขียนได้ขนาดใกล้เคียงกันในกระดาษ
อีกอย่างคือ ไม่มีสแกน มือถือเลนส์ก็มัวๆ เลยคิดหาทางเอาแบบมวยวัด 555
มีความเป็นนินจา
สุดยอดครับ เจ๋ง มวยวัดแบบนี้แหละเจ๋ง 5555
แค่คำว่ามูซาชินี่ก็เห็นแล้วว่าสัดส่วนสวย สโตรกสวย รายละเอียดสวย
อยากดูพวกตัวโหดๆ (ฒ ณ อะไรพวกนี้) เลย กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ต้องปรับที่หลายจุดมากๆเลย 555

มาช่วยกันเสนอแนะกันหน่อย

หูวว... สวยดีครับ  ผมก็แอบบิวด์ตัวบรัชทิ้งไว้ปีกว่าละ ยังไม่ได้เอามาต่อซะที ผมก็วมวยวัดเหมือนกัน แต่ไม่มีเจ้าอาวาสนี่สิ (อิอิ)
ขอบังอาจชี้แนะ...ไม้มลายดูขวางและทึบไปนิด น่าจะเพิ่มบรัชเหมือนตัวอื่นหน่อย แล้วก็วรรณยุกต์ตัวบนสุดกับสระอู ดูเล็กไปนิดนึง นอกนั้นแหล่มเลย

โชว์ห่วยฟอนต์ของผมครับ https://www.facebook.com/jjfontjames/
ย ยักษ์ โคตรรรรรรร จ๊าบบบบบบบบบบบบ

ติดตาม และช่วยส่งเสียค่าเลี้ยงดูได้ที่ ธรรมดาสตูดิโอ
 โห สวย สบัด จัดออกมาเลยฮะ อยากเห็นแย้ววววววว  (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)
ย. จ๊าบจริงครับ
เสียวแค่เวลาเอาไปใช้มันจะโดด
จะมีไม้อันอากาศอีกตัวที่ไดนามิกมันเบาไปนิซซซครับ
ไม่แน่ใจว่าเพิ่มจงอยหัวให้ดูเหมือนปัดกระชากมาจากทางขวา(อีกนิดเดียว) จะทรงพลังขึ้นไหม

กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

อู้ววว ฮือฮามากครับ ฝีแปรงเจ๋งสุด

ปล. สะดุดนิดเดียวตรงคำว่า brown พอ w เจอ n แล้วมันดูเหมือน nn ครับ
หน้า: [1] 2