หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอนต์ ลานเหนือ  (อ่าน 4703 ครั้ง)

ฟอนต์ไทยสไตล์ล้านนา ตำรับที่ 6 มีชื่อว่า SP-Lannuea ลานเหนือ

ต้นกำเนิดก่อเกิด มาจาก ลวดลายปูนปั้น เอกลักษณ์ล้านนา

นำมากลั่น ปั่นเป็นตัวอักษร ให้อ่อนพริ้ว ปลิวไสว ไหลไปตามลวดลายสายศิลป์ กลิ่นลานเหนือ

ผมแก้ไข ปรับหาง ป ฟ ฝ ให้สูงขึ้น

ทดสอบสระ+พยัญชนะ ฟอนต์ ลานเหนือ

ตัวอย่าง ทดลองการใช้งาน

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ส.ค. 2020, 19:08 น. โดย พอ จะ นะ » บันทึกการเข้า
ผมเห็นว่า หาง ป ฟ ฝ สั้นเกินไป ถ้าขยับขึ้นอีกนิด จะดูดีกว่าครับ
ขอบคุณครับ ที่เตือนตนเอง ผมก็ว่างั้น แก้ไขแล้วนะครับ

เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1]