หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: โอ้ว มันหวานน่าดูชม  (อ่าน 8686 ครั้ง)

เหตุเกิด ณ ห้องตรวจโรค  ป้าคนนึงเดินเข้ามาตรวจเรื่องเบาหวาน
หมอ : ป้าครับ ป้าคุมน้ำตาลได้ดีหรือเปล่าครับ
ป้า : คุมได้จ๊ะหมอ
หมอ : ไหนดูสิครับ (พลิกดู) อ้าวป้า น้ำตาลขึ้นตั้ง200นะป้า
ป้า : จะบ้าเหรอ ร้อยกว่ามาตั้งปีนะหมอ
หมอ : นี่ไงป้า (เอาสมุดประวัติให้ดู) ป้าคุมน้ำตาลไม่ได้มาตั้งแต่หเดือนก่อนแล้วนะ
ป้า : อืม แล้วไง
หมอ : อ้าว ป้าต้องคุมสิครับ ไม่งั้น็เกิดโรคตามมา
ป้า : อืม
หมอ : ล้วป้าออ฿ำลังหรือเปล่า
ป้า : ปล่าว
หมอ : ป้าคุมอาหารหรือเปล่าครับ
ป้า : คุม
หมอ : คุมยังไงครับ ินกี่มื้อ กินผลไม้อะไร กินมากแค่ไหน
ป้า : ็กินอาหาร4มื้อ  เมื่อวานกินทุเรียนไปสองพู
หมอ : หา!  เหวอ เป็ฯเบาหวานแล้วยังกินทุเรียน ล้วทั้งสัปดาห์ินทุเรียนไปกี่ครั้ง
ป้า : กินทุกวันวันละสองพู
หมอ : ป้าไม่รู้เหรอว่าน้ำตาลสูงๆแล้วเป็นยังไง
ป้า : รู้
หมอ : รู้ไหมว่าเป็นนานๆแล้วตาบอด
หมอ :  รู้ไหมว่าเป็นแล้วไตวาย
หมอ : รู้ไหมเป็นแล้วอาจต้องตัดขา
หมอ : รู้แล้วทำไมยังกิน
ป้า : ็อยา฿ิน... เอ๊ะ แล้วหมอจะมายุ่งกับชีวิตชั้นทำไม
หมอ : อ้าว แล้วป้าจะมารักษาทำไม
ป้า : เออ นั่นสิ....

โอ้ว ปวดกบาล เรื่องนี้เกิดขึ้นจริงนะคร้าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ย. 2006, 01:12 น. โดย หมอแมว » บันทึกการเข้า

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 กร๊าก

สุดยอดเลยค่ะ

ประมาณพ่อ
ยังไม่เคยอ่านครับ ขอบคุณมา

กร๊าก

A R R 3 E . G R A P H I C S . L A S T . D E S I G N . O N . E A R T H
ป่านนี้ลุงหมอตัดขาป้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ถ้าตูเป็นหมอ ตูจะฆ่าป้า

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
[quote author=
[quote author=หมอ
โคตรเ
หลังจา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2005, 23:26 น. โดย mitrapap » บันทึกการเข้า
5555+

ยังไม่เคยอ่านเลย

ขอยคุณ  ลันล้า

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
^
^
 เหวอ

หลังจา
ของหมอ

Today you , Tomorrow me.
 โวย

Las Noches Rubicundior
หน้า: [1] 2