หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยครับ หาfontครับ!!  (อ่าน 1107 ครั้ง)
ฟ้อนนี้อ่านง่ายครับ แต่ไม่รู้ไปหามาจากไหนรบกวนผู้รู้ด้วยครับ กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ

ตัวอย่างประมาณนี้อ่ะครับ
ผมคิดว่าเป็นฟอนต์ที่มีคนไปดัดแปลงกันเองนะครับ

ตัวต้นฉบับน่าจะเป็น TH Sarabun New
ดาวน์โหลด: www.f0nt.com/release/th-sarabun-new/

ผมดูแล้วก็ไม่ได้ต่างกับต้นฉบับเท่าไร แนะนำว่าให้ใช้ต้นฉบับดีอยู่แล้วครับ
หรือลองดูตัวปรับปรุงตัวนี้ใน Google Font ก็ได้ครับ มีการปรับให้แสดงผลบนหน้าจอได้ดีขึ้น
fonts.google.com/specimen/Sarabun
ขอบคุณมากครับ เจ๋ง เจ๋ง
หน้า: [1]