หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: พอได้ปะ ขอบคุณครับ  (อ่าน 2368 ครั้ง)
ตอนนี้กำลังทดลองสร้างฟอนต์อยู่ ไม่รู้ว่ามันจะโอเคหรือเปล่า
ยังไงช่วยกันเช็คช่วยกันดูหน่อยหนะครับว่าควรปรับแต่งแก้ไขตัวไหนบ้าง ขอบคุณครับ
อัพเดตครับ ฝากคอมเม้นดัวยหนะครับฟอนต์ตัวแรกที่ทำ ตัวไหนokไม่okฝากคอมเม้นด้วยหนะครับ จะได้เอากลับไปแก้ไข

น่ารักดีครับ อันนี้ขึ้นเป็นตัวฟอนต์หรือยังครับ หรือยังอยู่ในระยะร่างแบบตัวอักษร
จะมีหัวพวกตัวหนาๆ ตันๆ เช่นตัวหัวแตกที่เวลาใช้งานจริงมันจะทึบเป็นก้อนๆ ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อัพเดตครับ ในที่สุดก็ร่างเสร็จหมดแล้ว ตอนนี้เหลือแค่ปรับแต่งเพิ่มเติม แล้วก็ลง fontlab ครับ
ส่วนตัวหัวแตกลองเทสตัวหนาแหละเป็นก้อนจริงๆด้วย แต่ก็เดียวลองปรับดูเท่าที่จะทำได้ครับ ขอบคุณครับ
เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อัพเดตครับ ปรับแต่งตัวอักษรบางตัวเพิ่มเติม แล้วจัดวางตัวอักษรใหม่ ให้เหมาะกับ เทมเพลต Fontuni A ตอนนี้เหลือจัดวางลงใน Fontlab อย่างเดียวใกล้เสร็จแหละดีใจมาก 555+

เจ๋ง

โชว์ห่วยฟอนต์ของผมครับ https://www.facebook.com/jjfontjames/
เจ๋ง

งง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ต.ค. 2020, 14:04 น. โดย surafont » บันทึกการเข้า
เจ๋ง

หน้า: [1]