หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: [Glyphs] การทำ Mark แบบง่ายๆ  (อ่าน 3677 ครั้ง)
อันนี้เป็นคลิปการทำ Mark ด้วย Glyphs ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ย. 2020, 21:27 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า
ขอบคุณมากๆ นะครับ
ขอย้ายมาห้องสอนฟอนต์ครับ ไหว้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอดีอย่างหนึ่งของ glyphsapp ที่สังเกตได้คือ
สามารถทำ mark แบบเป็นชั้นๆต่อขึ้นไปได้อย่างง่ายๆ
จากที่เห็นตัวอย่างในคลิป

แต่เรื่องการทำ tracking ของโปรแกรมตระกูล affinity
ทำได้ไม่สมบูรณ์ ยังกระจัดกระจายอยู่เรื่องนี่ต้องรอให้ทาง affinity จัดการ
ส่วน adobe เท่าที่ลองใช้ดูสามารถ tracking ได้ไม่กระจัดกระจาย
หน้า: [1]