หน้า: 1 ... 84 85 86 87 88 89 90 [91] 92 93 94 95 96 97 98 ... 335

ผู้เขียน หัวข้อ: ระยะนี้อ่านหนังสืออะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 1120523 ครั้ง)
ชอบความสุขของกะทิทั้งสองเล่มมาก  โวย
ใครไม่ปลื้ม ตูปลื้ม  โวย
ชอบมากๆ  โวย โวย โวย โวย
ปกป้องสุดชีวิต

ตอนนี้ติดอ่านนวนิยายของคุณโสภี พรรณรายอยู่
ปิ่นมุก
กระต่ายหลงจันทร์
สาวน้อยร้อยมายา
มรสุมหัวใจ
 แหยะ แหยะ

ส่วน everybodyeverything  เจ๋ง
จริงๆ อ่านหนังสือแนวเรียลสตอรี่ด้วย แต่อย่าเอาชื่อหนังสือมาลงดีกว่า
เดี๋ยวหาว่าตู...ไปอีก  ชิชิชิ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...

ชิชิชิ ไม่ปลื้ม

อ่าน ปู่เย็นเป็นอยู่ ซึมกว่า ไม่ได้รางวัลซีไรท์ด้วย โด่ๆ

อ่านของสำนักพิมพ์บูรพา เย้ๆ 

กรี๊ดดดดด เชียร์ขาดใจ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
อ่านขายหัวเราะ มหาสนุก หนูหิ่น อยู่ครับ

กินรอบวง
ไปวานหนังสือมาแล้ววันนี้

จริงๆ ไปเพราะคุยงานกับออฟฟิศที่อยู่ที่นั่น
เลยได้เดินวนรอบงานแบบลวกๆ หนึ่งรอบ
ไม่ได้อะไรกลับมาเลย เพราะตั้งใจไว้ว่าปีนี้จะไม่ซื้ออะไร

ป.ล.เจอคุณวินทร์ด้วย นั่งรอเซ็นหนังสือ ทำหน้าเมื่อยๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไปวานหนังสือมาแล้ววันนี้ --วาน หนังสือให้ช่วยทำอะไรเหรอคะพี่แอน  ฮิ้ววว

จริงๆ ไปเพราะคุยงานกับออฟฟิศที่อยู่ที่นั่น
เลยได้เดินวนรอบงานแบบลวกๆ หนึ่งรอบ
ไม่ได้อะไรกลับมาเลย เพราะตั้งใจไว้ว่าปีนี้จะไม่ซื้ออะไร

ป.ล.เจอคุณวินทร์ด้วย นั่งรอเซ็นหนังสือ ทำหน้าเมื่อยๆ

แนนก็ไปมาวันนี้ค่ะ  ใจตรงกันเลยนะเรา  ลันล้า (เจ๊โบอยู่แถวนี้รึเปล่าค่า... แนนล้อเล่นนะ)

เงินเดือนออก
เหมา Digital lady มาด้วย และตอนนี้กระเป๋าตังค์ก็เบาหวิว  ฮือๆ~

สรุปว่า อ่าน Digital lady อีกรอบ
และ "เราไม่ต้องรักกัน แต่ฉันต้องรักเธอ" ฝีมือวาดและเขียนของคุณลุงแถวนี้แหละค่ะ  (อิอิ)

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
แบบง่าเบื่อ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
dead note 1-10

กว่าจะอ่านเล่มนึงจบ งงๆ คิดตามอยู่หลายตลบ

ง่ะ

พนักงานบริษัท.
ยังไม่ได้ไปงานหนังสือเลย ง่ะ อยากได้หนังสือแบบให้ข้อคิดแบบน่ารักๆไหมครับ แบบหนังสือชีวิตคิดในใจ อะครับชอบมาก (แจ๋ว แจ๋ว)

สมัยผมเด็กๆ เคย ซื้อหนังสือ (หลายเล่ม)  มีอยู่เล่มนึงชอบเหมือนกัน  เกี่ยวกับ  บวก ลบ คูณ หาร ตัวเลข น่ะครับ (เลขคณิตคิดในใจ คล้ายๆ กับชื่อนี้  แบบ ลอง กางนิ้วขึ้น 10 นิ้วน่ะครับ เสร็จแล้วถ้าเราจะลองหาผลลัพธ์ของ 9 สูตรคูณ  ลองเอานิ้วชี้ข้างซ้ายลง  มันจะเป็น 18  หัวนิ้งโป้ง  1  ที่เหลือเป็น 8  ที่นี้ถ้าลองนิ้วกลางลง จะเป็น 2  หัวนิ้วโป้ง กับ นิ้วชี้  ที่เหลือ เป็น 7 แบบนี้น่ะ เกย์แอบ
ลุงแถวไหนครับ ชื่อ ยังกะหนังสือผม (ฮา)

ผมว่าจะไป เสาร์ -อาทิตย์นี้อีกสักรอบ ก่อนปิดงาน
ไปตามภาระหน้าที่
ในฐานะ ลูกจ้างของร้านๆ หนึ่ง
และในฐานะ ลูกน้องของเจ้านายหมายเลขสอง

วางไว้ว่าจะซื้อของ จิมมี่เหลี่ยวสักชุด

และหาของ ประชาคม มาอ่านให้ครบ

อยากรู้ทำไมหมอนี่ ไม่ได้ ซีไรต์ กะเขาสักหน

สมัย ยังเด็กๆ เลยครับ  ป.6 มั้ง  จำได้แค่นั้นเอง  ชอบมาก ไม่รู้เป็นได้ไง ลันล้า กึ๋ยๆ
ลุงแถวไหนครับ ชื่อ ยังกะหนังสือผม (ฮา)

ผมว่าจะไป เสาร์ -อาทิตย์นี้อีกสักรอบ ก่อนปิดงาน
ไปตามภาระหน้าที่
ในฐานะ ลูกจ้างของร้านๆ หนึ่ง
และในฐานะ ลูกน้องของเจ้านายหมายเลขสอง

วางไว้ว่าจะซื้อของ จิมมี่เหลี่ยวสักชุด

และหาของ ประชาคม มาอ่านให้ครบ

อยากรู้ทำไมหมอนี่ ไม่ได้ ซีไรต์ กะเขาสักหน
นึกว่าไปแจกลายเซ็น (ฮากว่า)
ไม่ได้ไปงานหนังสือ แต่ไปร้านขายหนังสือมาแทนที่ฟิวบางแคหนังสือมีเป็นหมื่นเล่มเลย

วันนี้ซื้อ รวมเรื่องสั้นจิตหลุด  กรี๊ดดดดด ชอบจัง อ่านแล้วขนลุก
            พลูโต เล่ม 2                    ชอบจัง  เล่มสามออกซะที
นึกว่าไปแจกลายเซ็น (ฮากว่า)

แจกใครละ แหม  ฮี่...
คงไปนั่งตบยุง อายคนเขา เกย์แอบ

ผมเห็นหนังสือ มีสัมภาษณืพ่อพี่กัมด้วย
ชื่อ คนเล่นเส้น ในนั่นมี โอม รัชเวช มี ชัย ราชวัตร มี คนเขียน ยักษ์ยุ่น
มีไอ้หัวแตงโม มี ดวง(คนนี่น่าสนใจ) มี ฯลฯ

อ่านหนังสือชุด ธรรมสนทนา ของท่าน ว. วชิรเมธีครับ

งบน้อย
หน้า: 1 ... 84 85 86 87 88 89 90 [91] 92 93 94 95 96 97 98 ... 335