หน้า: 1 ... 327 328 329 330 331 332 333 [334] 335

ผู้เขียน หัวข้อ: ระยะนี้อ่านหนังสืออะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 1120694 ครั้ง)
ได้อ่านตั้งแต่ออกใหม่ๆ แว้ว.. เป็นหนังสือเ่ล่มน้อยที่เข้่าใจยาก
อ่านหลายรอบเลย แต่ไม่ไ้ด้หยิบนานละ หนังสือดีนะ  เจ๋ง

ส่วนเฮีย มันไม่ใช่อย่างงั้น ไม่งั้นต้องหาเรื่องเล่าของฮิปโปสาวอ่านแหละ   เอือม

ปีที่ผ่านมาอ่านหนังสือน้อยมาก นับเล่มได้ดังนี้
- เส้นแสงที่สูญหาย เราร้องไห้เงียบงัน(มูราคามิ)
- ผีเสื้อกับชุดประดาน้ำ
- เรื่องเล่าของหมู(สาว)  -  มารี ดารีอุสเสค

เล่มนี้ไปเจอลดราคาเหลือ 60 บาทที่ท่าพระจันทร์เลยซื้อมา

อันนี้เท่าที่หลังปกอธิบายไว้ ตอนแรกก็จินตนาการแนวเรื่องไม่ถูก
แต่พออ่านจริงๆ ก็เลยเข้าใจว่าแม่ง.... มันอธิบายยากจริงๆนะเรื่องนี้  fuc yea
ด้วยลีลาที่ฝรั่งเศสมากๆ ทั้งยังดาร์คและเซอร์เรียลแบบหน้าตาย
อ่านแล้วช็อคไปเป็นระยะๆ ไม่ได้คาดหวังตอนซื้อเลยว่าจะได้มาอ่านอะไรแบบนี้เลยนะเนี่ย บ้าจริง  ฮ่าๆ ฮือๆ

ต้องลองอ่านแหละ  โดยรวมแล้วชอบมาก
คิดว่าพี่แอ้ก็น่าจะชอบนะแนวนี้  เจ๋ง

เรามีเล่มนี้ ซื้อลดราคาตั้งแต่เรียนมหาลัย ยังไม่ได้แตะเลย
ไปคุ้ยมาอ่านดีกว่า

ขอบคุณนานาที่มาแนะนำนะครับ  กรี๊ดดดดด
ขุดหน่อย
ขอบันทึกแปะไว้เป็นประวัติศาสตร์หน้าหนึ่งของนิตยสารเล่มนี้ละกันครับ

ประเด็นอะเดย์ฉบับแมวที่มีดราม่ามากมายก่ายกอง
เรียกได้ว่าน่าจะหนักที่สุดตั้งแต่มีอะเดย์เกิดมาเลยทีเดียว

ในที่สุดวันก่อน คุณ บ.ก.ทรงกลดกฌออกมาชี้แจงแล้ว มีดราม่าตัดพ้อหลังจากนั้นประปราย
https://www.facebook.com/adaymagazine/posts/10151607234350406

ส่วนตู ที่เคยซื้ออะไเดย์ทุกเล่มตลอด 1 ปี เพื่อเอาสติกเกอร์ลุ้นฟีโน่ แล้วก็ไม่ได้ ฮ่าๆ ฮือๆ
เลยไม่ได้ซื้ออีกเลยยกเว้นเล่มที่ main course น่าสนใจจริงๆ

วันแรกสดเลยที่มีดราม่านี้ในไทม์ไลน์ (ทวิตเตอร์นะ คือเพิ่งมารู้ทีหลังว่าในเฟซบุ๊กก็มี หนักกว่าหลายเท่าด้วย)
ก็เคยทวีตไว้เหมือนกันว่า อะเดย์น่าจะแยกไปทำ a bike เป็นนิตยสารหัวใหม่เกี่ยวกับจักรยานสักเล่ม
น่าจะดีกว่าการแฝงเนื้อหาเรื่องจักรยานลงมาที่นี่เยอะขนาดนี้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ป้าว่ามังน่าจาอ่อกเลี่ยมนั่มหมัก ป้าจาทัมให้ลาเอียกเลย
ถ้าเป็นฉบับเฟอเร็ทค่อยติดต่อชั้นไปเป็นที่ปรึกษาแล้วกันนะ หมีโหด~

แม่งตกข่าวเรื่องอะเดย์ฉบับแมว ไม่รู้เลยว่ามันมีเรื่องอะไรกัน  กร๊าก

อืมมม...
เคี๊ยกว่าอาเดย์ม่ายซาหนุกเหมืองแต่ก่อง
เมื่อไหร่จะทำเรื่องฟาร์มแมวบ้าง  กรี๊ดดดดด
เข้ากับยุคสมัยนี้มาก  เจ๋ง

กำลังโหลดข้อมูล .....
กลับไปบ้านที่ ตจว. รื้อๆ ลังหนังสือเก่ามานั่งอ่าน

อืมมม...
เพิ่งเริ่มอ่านเล่มนี้ครับ
ขอฝันใฝ่ ในฝัน อันเหลือเชื่อ
ตอนแรกคิดว่าจะเป็นงานวิชาการจ๋าๆ อ่านยากๆ
พออ่านไปซักพักแล้วสนุกมากครับ ว่าด้วยเรื่องของฝ่ายเจ้าที่พยายามที่จะล้มล้างคณะราษฎรในการปฏิวัติ 2475
อ่านไปนิดนึงแล้วสนุกครับ คือเหตุการณ์หลังจากปฏิวัติ 2475 มีการเคลื่อนไหวอะไรเยอะแยะเลย ทั้งบนดินและใต้ดิน
มีทั้งวางสายลับ การจ้างนักข่าวเพื่อเขียนข่าวใส่ความคณะราษฎร การพยายามต่อสู้ของ ร.7 เพื่้อให้คงอำนาจที่ตนมีอยู่
นั้นไว้มากที่สุด

เป็นอีกมุมหลังการปฏิวัติเลยครับ

อ๋อเล่มนี้เหรอที่ทวีต กรี๊ดดดดด
อยากอ่านเหมือนกัน แต่ไม่รู้ข้างในเป็นไง ในงานมันห่อไว้แน่นหนามาก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ร้านทั่วไปหาซื้อได้ไหมครับเล่มนี้

There's only one "Jack Russell"
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
ได้ครับ ซีเอ็ดก็มีขาย ไม่ได้เป็นหนังสือต้องห้ามแต่อย่างใด
หน้า: 1 ... 327 328 329 330 331 332 333 [334] 335