หน้า: 1 ... 60 61 62 63 64 65 66 [67] 68 69 70 71 72 73 74 ... 335

ผู้เขียน หัวข้อ: ระยะนี้อ่านหนังสืออะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 1120602 ครั้ง)
 กรี๊ดดดดด

มีคนเห็นใจด้วย  เกย์แอบ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 เกย์แอบ เคนหน่ะเหรอ

Las Noches Rubicundior
เหรอ  เกย์แอบ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
อย่ามายอกย้อนนะจ๊ะ

มีดมันทะลุจอไม่ได้อะนะ  เกย์แอบ

ปลื้ม

ยิ้มน่ารัก เดี๋ยวก็รู้

เหลือบ

My Life, My Pride, is Broken
 ไอ้มืดหมี Dark Power

เห็นเป็น Powder  อี๋~

มีด้วยเหรอ
Dark Powder
 เฮ้ย!?

มีดิ  แถมตอนซื้อตั๋วดูเดี่ยว เท่าไหร่ก็ไม่รู้ ตอน "ตูดหมึก"

เค้าบอกสรรพคุณว่า เอาไว้ทาแก้มก้น  ฮิ้ววว

ไอ้ที่เป็นแกลอนเล็กๆน่ะเหรอ
 เหลือบ

เมื่อคืนผมอ่าน สามสาวนักสืบ (เล่มต่อมา)จบ
เป็นตอนชื่อ ปีศาจในขบวนรถนอน
คราวนี้ผมจดชื่อผู้เขียนมาด้วย อาคะกาวะ จิโร

เรื่องชุดนี้อ่านง่ายมากครับ เรื่องดำเนินไปด้วยบทสนทนาแทบทั้งหมด
ตัดฉากฉับๆ เหมือนละคร ว่ากันว่าหนังสือชุดนี้ถูกใจวัยรุ่นญี่ปุ่นมาก
ขายไปได้ถึง สามล้านเล่ม ในเมืองไทยได้ 5 หมื่อนก็หรูแล้วนะครับ
(เล่มก่อนหน้านี้คือ ปีศาจในผงเถ้าแห่งอดีต)

เช้าก่อนมานั่งปั่นกระทู้ผม อ่าน อยากให้เลือนหายไป จบไปอีก 1 ตอน
เป็นหนังสือรวมเรื่องสั้นขนาดยาวที่ดีมากๆ ในทัศนะของผม อารมณ์เดียวกับเรื่อง คนรถไฟ ของ สสท เลยทีเดียว
บรรยายดี ผูกเรื่องดี  แก่นเรื่องดี แฝงปรัชญาปรัชแยงไว้เยอะตามสมควร
เรื่องทั้งหมดเป็นเรื่องเรียบๆ ในชีวิตประจำวัน แต่ผู้เขียนสามารถทำให้น่าสนใจได้ในระดับ เยี่ยม!

เมื่อคืนอ่าน BLACK JACK หมอปีศาจ เล่ม 1 ฉบับออริจินัล
รู้สึกว่าอารมณ์มันได้มากกว่าที่อ่านฉบับรีเมกอีกแฮะ ง่ะ

แล้วตะกี้ก็ตะบันอ่านสารกระตุ้นเล่มป๋าเต้ดจนจบหลังจากซื้อมาดองไว้น้านนาน
รู้สึกว่าหนังสือมันอ่อนจริงๆ ด้วย แต่ไม่รู้ทำไมก็ยังควักตังค์ซื้อมาจนเล่มนี้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อ่าน Lighttpd ครับ
อ่านทั้งคืนเลย มึนยันเช้า  ง่ะ

Today you , Tomorrow me.
หน้า: 1 ... 60 61 62 63 64 65 66 [67] 68 69 70 71 72 73 74 ... 335