หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16

ผู้เขียน หัวข้อ: Bung Chawak อ่านว่าอะไรคะ  (อ่าน 60953 ครั้ง)
temple น่าจะเป็นวัดทางพุธ ทางตะวันออก มากกว่าครับ

แต่ทางคริสต์ ใช้ church

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
หมีโหดดดด

temple's warehouse
แปลว่า ที่เก็บของของ(ใน)วัด หรือว่า โบสถ์ คะ งง
เถียงกับเพื่อนอยู่ค่ะ = =

นึกถึงห้องเก็บพวกของ เช่นถ้วยชามหม้อแกง เตา โต๊ะหมู่บูชา โต๊ะ เก้าอี้
ที่เวลาเขามีงานก็จะมาลืมของในวัดไปใช้  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
ขอบคุณค่ะ กรี๊ดดดดด
(+1)
สังเกตการใช้โบสถ์กับวัดผมมีความรู้สึกว่าโบสถ์คืออาคารภายในวัดน่ะครับ งง

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
มีเว็บไหนที่อ่านออกเสียงเป็นคำๆ ให้เราเลยไหมครับ
อยากฟังเสียงคำว่า AJAX

ขอขุดครับ
นึกออกละว่าจะหาวิธีค้นกูเกิ้ลเรื่องการอ่านออกเสียงยังไง
ลองค้นคำว่า pronounce ตามด้วยคำที่ต้องการสิครับ
ก็จะได้

www.paul.sladen.org/pronunciation
Linux ลิ-นุ้กซ์

www.cdrom-guide.com/forums/archive/index.php/t-48727.html
Abobe - อะ-โด-บี้
DivX - ดิ-วิกซ์
SQL - sequel
SCSI - ....ฯลฯ....

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
codec มันอ่านว่า โคเด็ก หรือว่า โค๊ดซี หว่า

(ลองหาแบบยักษ์ แล้วไม่ได้)

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
โคเด็ก มั้งจ๊ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
Code Decode ครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
โคลิก มั้งจ๊ะ

โคเด็ก-วัวตัวเล็กๆ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
โกเต๊ก ไอ้มืดหมี
ผมเกิดไม่ทันคำนั้นครับ ยิ้มน่ารัก

ให้ทาย Resume อ่านว่าอะไร  ฮิ้ววว

<3.
เรซูเม่

Today you , Tomorrow me.
ไม่สนุกเลย  ชิ

<3.
หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16