หน้า: 1 ... 577 578 579 580 581 582 583 [584] 585 586 587 588 589 590 591 ... 1665

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงเน้ ใครดูหนังไรกันบ้างอะ  (อ่าน 4972138 ครั้ง)
อยู่บ้านนอกก็งี้แหละน้า  ฮิ้ววว
อยู่บ้านนอกก็งี้แหละน้า  ฮิ้ววว

แหละน้า.....

นี่หมายถึงคำสร้อย   อยู่บ้านนอกกนี่แหละน้าาาาาาา

หรือหมายถึง น้องแม่   อยู่บ้านนอกกนี่แหละน้า

(อิอิ)

กินรอบวง
อยากไปดูปิดเทอมใหญ่ฯ

เหมาะสมกับวัยดี  ปลื้ม

ป่ะตั้ง  กรี๊ดดดดด
อยากดู

สี่แพร่ง

ไปดูน้องอ้อยยยยยยยยย   เกย์ออก

กินรอบวง
ไปดูปิดเทอมใหญ่ หัวใจเกรี๊ยนเกรียนมาแล้วครับ
แว่บแรก ก่อนดู
คิดว่า คงเอานักแสดงมาขายละมั้ง ถ้าไม่ดี ตูจะด่าให้ยับเลย

แต่แล้ว.....

ผมเองทั้งยิ้ม ทั้งน้ำตาซึมไปกับหนังครับ
สรุปก็ชอบทุกคู่นะครับ แต่ถ้าจะให้จัดอันดับความชอบก็ 1.โจ้-ซี 2.โอ๋เล็ก-ตี่ตี๋ 3. เหิร-นวล และ 4. นานา-พุ-ไม้
มีใครอยากกินข้าวหลามมั้ย เดี๋ยวผมซื้อไปฝาก
  เกย์ออก

กินรอบวง
สนุกมั๊ยตั้ง   เราก้ไปดูมาเหมือนกัน  สนุกมาก ฮิ้ววว

วันนี้แอบแม่ไปดูหนังมา

เรื่อง The Spiderwick Chronicles

หลังจากหนังเรื่องล่าสุด ที่ไปดูกับบักตั้งเมื่อตอนต้นปี แล้วก็ไม่ได้ไปดูอีกเลย

เป็นแนวที่ชอบเลย สนุกได้แบบไม่ต้องคิดมาก

ขนาดหนังเด็กๆ นะ น้ำตายังท่วมเลย หรือเราแค่ sensitive ไปเอง

ผมก็น้ำตาคลอนะ ตอนที่ทะเลาะกับแม่น่ะ
เพิ่งดู กังฟูดั๊งก์ กับ บีเดอะมูฟวี่ สนุกดีดูได้เรื่อยๆ

พรุ่งนี้ว่าจะไปดูปิดเทอมฯ  กรี๊ดดดดด

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
 เอือม กังฟูดั้งส์ เป็นหนังที่ผมดูแล้วรุ้สึกว่า ห่วยและรำคาญเสียงพากย์พันธมิตรฺที่สุกตั้งแต่ดูหนังแนวนี้มาเลยครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
อยากดู

สี่แพร่ง

24 เมษา ไม่พลาด!!  หมีโหด~/
เพิ่งดูรักสยามเท่าฟ้าจบ  สับสนประวัติศาตร์นิดหน่อย  สรุปหลวงกาจ ตายในสงคราบภาคพื้นยุโรปหรอกรึนิ  ง่ะ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
The Spiderwick Chronicles
ไปดูฆ่าเวลากับพี่มา (แต่กว่ามันจะฉาย โฆษณาครึ่งชั่วโมงเป๊ะ)

ดูได้เรื่อยๆ สนุกดี
ประเด็นเรื่องครอบครัวเค้าทำได้ดีมากๆ เลยทีเดียว
ชอบตอนจบนะ  ปลื้ม

แต่ประเด็นที่เป็นความแฟนตาซี การผจญภัย
คาดหวังว่าจะมีอะไรมากกว่านี้นิดนึงตอนจบ
....... อย่างอึ้ง  กร๊าก ตอนที่แปลงเป็นนกแล้วโดนกินนี่อึ้งสุดๆ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
The Golden Compass ครับ
ฉากสวยมาก มีอะไรแปลกๆ ประหลาดๆ ดูแล้วสนุกดี
คอนเซปมันคือโลกคู่ขนานครับ โคตรตลกเลย ๕๕๕

เห็นมีคนบ่นว่าไม่สนุก แต่ผมชอบแหะ
หน้า: 1 ... 577 578 579 580 581 582 583 [584] 585 586 587 588 589 590 591 ... 1665