หน้า: 1 ... 580 581 582 583 584 585 586 [587] 588 589 590 591 592 593 594 ... 1665

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงเน้ ใครดูหนังไรกันบ้างอะ  (อ่าน 4974036 ครั้ง)
อยากดูเหมือนกันฮะ เรื่องนี้

นี่เมื่อวานไปดู Fool Gold มา
เนื้อเรื่องเฉยๆ นะ ดูได้เรื่อยๆ มีมุขขำๆ ประปราย
ตามล่าหาสมบัติ ยังสู้ เนชั่นแนล แทรชเชอร์ ไม่ได้

ดูตัวอย่าง อินเดียน่า โจนส์ ภาคใหม่
โคตรน่าดูเลย  กรี๊ดดดดด
 ใช่ครับ อยากดูว่าป๋าแฮริสัน จะสู้ตอนหนุ่มได้หรือเปล่า ส่วนแรมโบ้สี่ ผมว่าป๋าซิลเวสเตอร์ทำได้ดีแล้วครับ (่ก็มันส์ดี เวลาโคลสอัพหน้าใกล้ๆ ป๋าเก็งหน้าสุดฤทธิ์)

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
MEMENTO มั้ยจ๊ะ

สุดยอดแห่งการลำดับภาพเลยนะนั่น

ดูแล้วค่ะ ชอบงานของผกก.คนนี้นะ

ไปตามหามาดูเพราะชอบ the prestige นี่แหละ  อืมมมมห์

there are no regrets in life, just lessons . .

ดูเรื่องนี้มา ... สงสัยว่าจะคาดหวังกับมันมากไปหน่อย ก็เลยรู้สึกเฉยๆ
ดันเดาเนื้อเรื่องถูกเกินครึ่ง  หน้ามึน

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เอิ้ว

วันนี้ได้ DVD Box set รักแห่งสยามมาแล้ว กรี๊ดดดดด
แต่ยังไม่ได้ตุ๊กตาไม้

มีจม.แนบมาบอกว่า
ผลิตตุ๊กตาไม้เสร็จไปหนนึง แต่มันขึ้นรา (เนื่องจากผ่านกระบวนการอบที่ไม่สมบูรณ์หรืออะไรนี่แหละ)
ก็เลยต้องส่งกลับไปผลิตใหม่

ตุ๊กตาไม้จะได้เดือนหน้า
แต่ว่าจะมีของแถมด้วย เป็นการปลอบใจ

รอนานนนนนนนนหน่อยแต่ก็โอเค้ อืมมมมห์

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
 กรี๊ดดดดด วันก่อนซื้อ saw มาเก็บไว้ทุกภาคเลยเหมือนกัน

รักแห่งสยามนี่กี่บาทเหรอจ้ะ น้องแนน
แฮ่
ชุดละ 950 บาทถ้วนจ้ะ

กินแผ่นดีวีดีกับทรายกระบี่เป็นอาหารแล้วตอนนี้ ฮือๆ~

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
อยากดู DC ฮือๆ~ รอแผ่นอยู่ ไม่น่าให้ส่งไปที่มหาลัยเลย T_T

ดูเรื่องนี้มา ... สงสัยว่าจะคาดหวังกับมันมากไปหน่อย ก็เลยรู้สึกเฉยๆ
ดันเดาเนื้อเรื่องถูกเกินครึ่ง  หน้ามึน

แล้วก็ดู day watch ต่อเลยครับเป็นภาคต่อ  กรี๊ดดดดด

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
ปกติผมดูหนังอะไรแม่งก็ดีไปหมดครับ
แต่เรื่องนี้รสชาติกลมกล่อมกำลังดี แซ่บอีหลี ลำขนาด

เป็นหนังเกาหลีชื่อเรื่องอ่านว่าอะไรไม่รู้ แต่ถ้าจะไปหาดูชื่อภาษาอังกฤษคือ Le grand chef ครับ
ชื่อภาษาไทยว่าบิ๊กกุ๊กศึกโลกันตร์ อย่าไปสนใจชื่อไทยเลยดีกว่านะ
หนังเป็นเรื่องแนวๆ ทำอาหารแข่งกันนี่แหละครับ
แต่การนำเสนอเนื้อหา ทำให้เราต้องมานั่งคิดทบทวนเรื่องหลายๆ เรื่อง (ตรงนี้แหละที่ผมชอบหนังเกาหลี)
ในเรื่องไม่ค่อยมีอาหารให้ดูมากอย่างที่คิดนะครับ ดูแล้วก็ไม่ค่อยหิวเท่าไหร่ (ผมดูตอนอิ่ม)

ตอนแรกผมซื้อมากะว่าหนังน่าจะฮาๆ
ปรากฎว่าน้ำตาซึม ไม่ใช่เพราะเพลงประกอบ หรือตัวละครที่ร้องไห้ฟูมฟายเหมือนเรื่องอื่นนะ
ถ้าใครดูจะแทบไม่เชื่อว่าหนังมันทำได้ชอกช้ำ ปนโรแมนติกได้ปานนั้น ... ทำให้คนเราซึ้งถึงกับน้ำตาร่วงเพราะวัว(นวลไว้ เดี๋ยวหาว่าสปอยด์)

แนะนำให้คนที่ชีวิตวุ่นวาย กำลังเศร้า อกหัก ผิดหวัง หรือเซ็งๆ ดูเรื่องนี้ครับ
ถ้าใจกว้างพอ หนังเรื่องนี้น่าจะทำให้เรามีมุมมองต่อโลกที่ดีขึ้น  เจ๋ง

รู้สึกว่าจะเชียร์หนังมากเกินจริงไปหน่อย
แต่หนังเค้าสนุกจริงๆ นะ
ร้องไห้เพราะวัวจริงๆ ด้วย
  ฮือๆ~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เม.ย. 2008, 13:26 น. โดย เต่างิ » บันทึกการเข้า

รู้สึกว่าจะเชียร์หนังมากเกินจริงไปหน่อย
แต่หนังเค้าสนุกจริงๆ นะ
ร้องไห้เพราะวัวจริงๆ ด้วย
  ฮือๆ~

ไม่เกินจริงหรอกน้องเต่า
เรื่องนี้พี่ดูในโรง

หนังสนุกมากในฐานะที่เป็นหนังทำอาหาร
(ปกติพี่ไม่ค่อยอ่านการ์ตูนทำอาหารนะ --เอ๊ะ เกี่ยวกันเหรอ?)
ภาพก็สวยด้วย

ส่วนตอนวัว
สะท้อนใจมาก
พี่คนข้างๆ ที่ไปดูด้วยกันบอกว่า
นี่แหละๆ เป็นอีกเหตุผลนึงที่เค้าไม่กินเนื้อวัว

ส่วนพี่
สงสารก็สงสาร

แล้วเลิกกินเนื้อวัวมั้ย
ก็ไม่เลิกแฮะ
  ฮิ้ววว

Nothingness
เศร้านะตอนวัวอ่ะ

คือเวลาจะออกไปทำงานมันก็ต้องสวัสดีวัวน้องสาวทุกครั้ง
แล้วนี่จะเอามาฆ่าทำซุป เป็นผมคงทำไม่ลง
ตอนแรกนึกว่าพระเอกมันจะวิ่งกลับเช้าไปช่วยวัว แล้วเลิกแข่งอะไรอย่างงี้

แทงใจดำมาก
ฮือๆ~
เพิ่ง load รักแห่งสยาม director cut มาเสร็จ

ดูรู้เรื่องมากขึ้นเยอะเลย กรี๊ดดดดด

เพราะ รหสย เวอร์ชันยาวนี่แหละ
ทำให้เมื่อคืนตูเก็บไปฝันว่า ปิดเทอมใหญ่ฯ มีภาคแยก
เป็นตอนที่พระเอกเจอกะอาโออิ เอือม เนื้อเรื่องอะบุ๊ละฮิมาก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ฝันเปียกเลยละสิ เกย์ออก

หน้า: 1 ... 580 581 582 583 584 585 586 [587] 588 589 590 591 592 593 594 ... 1665