หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20

ผู้เขียน หัวข้อ: นเรศวร  (อ่าน 87913 ครั้ง)
ตูด่านะจ๊ะ   เหลือบ

ด่าเพราะรัก   คริคริ

เลวยั้นเงา

อ๊ายยยยย... เกย์ออก

เจออย่างนี้ยอมให้เจ๊เลี้ยงเลย คริคริ

งบน้อย
เพิ่งได้ดูนเรศวรสองเมื่อสองวันก่อน คนดูประมาณค่อนโรง
ไม่เสียดายเงิน ดูแล้วยืดอกพูดได้เลยว่าพระนเรศวรเท่มาก เอ้ยไม่ใช่ เยี่ยม!!
ในฐานะหนังฟอร์มยักษ์สองชั่วโมงที่ทำให้เรารู้สึกได้ว่า นี่แหละหนัง ไม่ใช่นิยาย
ดีกว่าภาคแรกมาก ภาพไม่ค่อยตัดฉึบฉับแล้วด้วย

ติดใจฉากประกาศอิสรภาพเหมือนพี่บวบ กำลังขนลุกอยู่ดีๆ มีตะโกนพระนเรศวรๆๆ ถ้าในเหตุการณ์นั้นจริงๆ มันเหมาะสมหรือที่ตะโกนขัดพระราชพิธีขึ้นมาได้หยั่งงั้น แต่ถ้ามองในแง่หนัง ก็ต้องหาอะไรมาแสดงความยิ่งใหญ่ของพระนเรศวร แล้วจะมีอะไรที่ดีไปกว่าเสียงโห่ร้องสรรเสริญเฉลิมพระเกียรติของประชาชน..

ปล.
ฝรั่งดูคงงง ชื่อเรียกมากมาย ฮิ้ววว

ตอนเปิดเรื่องงงนิดหน่อย ฉากทักผิดคนพอจะเดาได้ แต่ก็ตลกดี

ฉากยายตาบอดชอบแววตาของผู้พันเบิร์ดมาก ดูมันหดหู่ เสียใจ และมุ่งมั่นดี
แต่ไม่เห็นสานต่อฉากนี้เลยแฮะ ว่าพระองค์เอาความรู้สึกของชาวบ้านตาดำๆ ไปทำอะไรบ้าง
ชอบแววตาของมหาเถรฯสรพงศ์อีกคน

แต่ตามังกะยอฉะวากับนันทบุเรง ฮิ้ววว

ยังไม่ได้ดูซักกะภาคเลย  ฮือๆ~

ไม่ต้อง [+] เพราะมันไม่แนว
ถ้าให้เดานะหนูบุ๊ค
เรื่องของชาวบ้านต่างๆนาๆ
น่าจะไปต่อที่ภาค3 เพราะภาคนี้
เน้นสู้รบ และ ฉากรักของไอ้ทิ้งซะเยอะ
ส่วนภาค3 จะเป็นเรื่องเกี่ยวกับพระนเรศวร
โดยตรง เสียดายที่วันนั้นปุกไม่อยู่ไทยแล้ว
อดดู ฮือๆ~

ส่วนเรื่องตะโกนชื่อของพระนเรศวรขึ้นมา
ปุกชอบนะ และคนที่ตะโกนชื่อขึ้นมาคนแรก
ก็คือไอ้ทิ้งอีกนั่นแหละ ซึ่งตามนิสัยของเค้า
ที่จะโพล่งอะไรออกมาตามที่ใจคิดและรักพระนเรศวร
อย่างหาที่เปรียบไม่ได้ ปุกเลยไม่ได้ติดใจอะไรมาก
พอดีตูค่อนข้างอินกับหนังเรื่องนี้
เลยไปหาวีซีดีเบื้องหลังมาแผ่นนึง ดีวีดีตามรอยฯ มาอีกสองแผ่น
ก็เลยได้รู้อะไรที่ชาวบ้านที่ดูทีีวีเขาก็รู้กันเพราะฉายไปแล้ว กร๊าก

เรื่องยายตาบอดนี่ ในดีวีดีตามรอยฯ ก็มีกล่าวถึงนะ
แล้วก็รู้สึกเหมือนปุกๆ ว่าคราวนี้ภาคสามคงมีตามเก็บประเด็นนี้อีกแน่

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คิดเหมือนกันเรื่องภาคสาม

แต่ตามังกะยอฉะวากับนันทบุเรง ฮิ้ววว
ชอบ eye liner ของพม่ารามัญมากมาย เกย์ออก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
เมื่อกี้ตากสินมหาราชพึ่งจบ
แค่เอาตัวอย่างของนเรศวรมาเทียบก็ฟ้ากับเหวแหล่ว
บอกตรงๆ รับไม่ได้เลยอ่ะครับละคร พระเจ้าตากสินมหาราช เนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มี.ค. 2007, 21:50 น. โดย จ๊อบ » บันทึกการเข้า
มันแปลกๆอะครับ ดูไปนิดเดียวเอง ไม่รู้ตอนท้ายจะมีบั้นปลายชีวิตหรือเปล่า

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ดีแค่พระเอกครับ เรื่องพระเจ้าตากสินมหาราช
หน่อมแน้มยังไงไม่รู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มี.ค. 2007, 21:50 น. โดย จ๊อบ » บันทึกการเข้า
นั่งดูแล้วขำมาก ตอนที่ร่ำลากัน ซบออกร้องไห้ แอบเห็นว่า รอยสัก ค่อยๆเลือน ตรงที่หน้าซบอยู่ เค้าใช้หมึกอะไรหนะ
จะกลายเป็นจู๋ พระเจ้าตากสิน กับ พระนเรศวร รึเปล่าเนี่ย
อิอิ

ผมชอบเพลงของนเรศวรมากอ่ะครับ
ต่างกับTaksin
พระเจ้าตากลากยาวอยู่เพลงเดียว
ตั้งแต่ต้นยันจบ
 หน้ามึน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มี.ค. 2007, 21:51 น. โดย จ๊อบ » บันทึกการเข้า
ผมว่า พิมพ์ภาษาไทยดีกว่านะ

พระเจ้าตากสิน กับ  พระนเรศวร

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ผมว่า พิมพ์ภาษาไทยดีกว่านะ

พระเจ้าตากสิน กับ  พระนเรศวร
ครับผม แก้แล้วครับ ขอโทษนะครับ
ขอบคุณครับ
นเรศวรพิมพ์แล้วไม่เท่าไร  แต่ ตากสินนี่ซิ   พิมพ์แล้ว ผมไม่ค่อยชอบ อย่างไงบอกไม่ถูก  หน้ามึน

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20