หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 20

ผู้เขียน หัวข้อ: นเรศวร  (อ่าน 88057 ครั้ง)
ดูหนังเรื่องนี้แล้วเกลียดตัวเองฉิบ...... เอือม

ออกยงออกญา อะไร..... ง่ะ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
กร๊าก

เออ ตูก็ว่า
(อย่าสปอยล์นะ กร๊าก)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 หมีโหดดดด

Today you , Tomorrow me.

จูล่ง ไม่เห้นมีบทพูดเลย  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
อยากรู้สปอยล์ไปอ่านประวัติศาสตร์โลด
ว่าไง ออกญา หมีโหดดดด

ไม่เอาออกญา

เป็นพระยา แทนละกัน

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

ไม่เอาออกญา

เป็นพระยา แทนละกัน

ก็ตำแหน่งเดียวกันไม่ใช่เร๊อะ  ง่ะ

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
ว่าจะไปดู สนุกมั้ยครับเรื่องนี้  เกย์ออก

^_^    ปั ก ษ์ ใ ต้ ง า ม เ ลิ ศ      ถิ่ น ร ะ เ บิ ด ม า ก มี                          ป ร ะ เ พ ณี เ ผ า โ ร ง เ รี ย น     แ ว ะ เ วี ย น ป ล้ น ปื น
ก็ตำแหน่งเดียวกันไม่ใช่เร๊อะ  ง่ะ

ก็ตำแหน่งเดียวกันไง มุกน่ะมุก ฮิ้ววว

ฮิ้ววว ไม่ได้มุก ตูไม่รู้

เอ๋า เอือม

ตูอุตส่าห์แอบฮา

เพิ่งไปดู แต่..สงสัยว่า

ทำไม องค์ดำ ไม่โต ขึ้นเลย

ตัวพี่สาวจากเด็กๆ กลายเป็นโต ปั๊ด

แต่องค์ดำ  ไม่ว่าเรื่องผ่านไปกี่ปี ก็ ยังกะเปี๊ยกเท่าเดิม
--------------------------------------------------------
ตกลงสมัยนั้น มี สยามประเทศ แล้วหรือครับ
--------------------------------------------------------

สำหรับเรื่องพระมหาธรรมราชา ผมว่าไม่ผิดอะไรขนาดนั้นหรอกครับ (เห็นในหนังทำออกมาเหมือนผิดมากมาย..)
สมัยก่อน มันเป็นการปกครองแบบ นักเลงโต ใครใหญ่ที่เหลือรอบๆ ก็ศิโรราบ

พออ่อนแอ ก็โดนลองดี เป็นเรื่องปกติ

---------------------------------------------------------
( แค่ความคิดเห็นส่วนบุคคลครับ)

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
ถูกต้องครับ สมัยนั้นไม่มีสยามประเทศครับ
ไอ้รบเพื่อประเทศชาตินี่ก็ไม่มีครับ
เป็นการรบเพื่อช่วงชิงอำนาจของราชวงศ์ซะมากกว่า

เขตแดนนี่ยังเป็นแบบอาณาจักรแสงเทียน
มีราชธาณีเป็นหลัก ไม่มีเส้นพรมแดนเลยครับ
พึ่งจะมามีสมัยรัตนโกสินทร์นี่เอง

ฮิ้ววว

บ้านผมปลูกฝังให้ต่อต้านแนวคิดชาตินิยมครับ
ไม่เชิงต่อต้านนะ แต่ไม่ยอมรับโดยราบคาบแบบคนไทยส่วนใหญ่  หน้ามึน
โตปั๊ด นี่หมายความว่าไงครับ  ฮิ้ววว
แก่  ง่ะ
สมัยนั้นมีเทรนโชว์พุงด้วยเหรอ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 20