หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้อนต์ไทย ใน Page Maker 7.  (อ่าน 12539 ครั้ง)
ช่วยตอบที่

ส่วนมา
ปั

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตามไป

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ก็ตอนกอปมาจากเวิดใช่ไหมค๊ะ  พอจะมาวางในเพจก็ไปที่ อีดิด แล้วก็เลือก เพลสสเปเชี่ยวค่ะ แค่นี้ก็
หายแล้วละ ก็จะไม่มี ฃ ฅ  อีกต่อไปคับผ้มมม ลันล้า
ขอบคุณครับ เจ๋ง (2005)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อัพเป็นเวอร์ชั่น 7.1a ก็หายแล้วครับ หรือไม่ก็ใช้ Script นี้ครับ

1. คลาย Zip ไฟล์แนบ (ข้างล่าง) แล้วก็อปปี้ไปไว้ที่ C:\Program Files\Adobe\เพจเมกเกอร์เวอร์ชั่นที่ใช้อยู่\RSRC\USENGLSH\PLUGINS\SCRIPTS
2. เข้าไปที่เพจเมกเกอร์เปิดไฟล์ที่ที่ต้องการเปลี่ยน (เปลี่ยนอัตโนมัติทั้งไฟล์นะครับ)
3. ที่เมนูบาร์ Window > Plug-in Palettes > Show Scripts แล้วรัน ChangeWongSpell ที่ผมเขียนไว้ จะมีหน้าต่างเป็นภาษาไทยถามว่าจะเปลี่ยนจาก ฃ เป็น ค หรือ ค เป็น ฃ

เผื่อใครถามอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2007, 10:58 น. โดย AMORN » บันทึกการเข้า
ขอบคุณคร้า..
หน้า: [1]