หน้า: 1 ... 138 139 140 141 142 143 144 [145] 146 147 148 149 150 151 152 ... 293

ผู้เขียน หัวข้อ: การ์ตูนในตำนาน ที่น่าจะหาอ่านดู  (อ่าน 1331280 ครั้ง)
ลางสังหาร 7 มาละครับ เย้
เล่มนี้สนุกม้ากมั่ก  หยี

ว่าจะซื้อวันนี้เหมือนกันแต่ก็ไม่ได้ออกไป ฮือๆ~
ไหนจะยุทธการจุดตะวันเล่มใหม่อีก ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กวาดมาหมดแล้ววันนี้ หมดตัวเลย  ฮือๆ~

นอกจากสองเล่มนั้น มี DMC เล่มสอง ป๊ะป๋าโอตากุเล่ม 4

แนะนำอีกเรื่องครับ

อีเลียด ของ tko comics ลายเส้นคล้ายๆ โกลโก้ 13 + ต้องรอด

เนื้อเรื่องประมาณ ถอดรหัสลับดาวินซี่ครับ สนุกเลยทีเดียว  เจ๋ง

กาก

พี่ถลอกเนี้ย แฟนพันธ์แท้ tko เลยนะครับ  (อิอิ)

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เกย์แอบ แหมๆๆ

วันนี้เห็นอีเลียดที่ร้านเหมือนกันแต่ไม่ได้ซื้อเพราะไม่ใช่ร้านประจำ
มันออกมากี่เล่มแล้วครับ ถ้าสนุกจะได้สะสมมั่ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ฮือๆ~ กลัวแล้วครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
พึ่งออกเล่มแรกครับ

แหม สำนักพิมพ์เค้า เลือกเรื่องมาแต่ละเรื่อง มันจะแนวๆหน่อยๆ
รูปเล่มก็ทำดี ซื้อเก็บครบทุกเรื่องเลยนะ ของสำนักพิมพ์นี้อ่ะ 5555

กาก
DMC เล่มสองมันออกแล้วเรอะ !!! ต้องรีบไปซื้อ

ว่าแต่ DMC = Devil may cry ใช่ไหม เราเข้าใจตรงกันมั้ยครับ ?
นึกว่าช่องทีวี น้องดำ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
(ตูกำลังจะเล่นเลย)  น้องดำ

i'll walk until i find u.
แนะนำ

"สิงค์นักปั่น" จบแล้ว

เกี่ยวกับแข่งจักรยาน

"สิงค์ผจญเพลิง" จบแล้ว

เกี่ยวกับพนักงานดับเพลิง

"ซูบารุ เต้นสุดใจฯ" ยังไม่จบ

เกี่ยวกับบัลเล่
(อย่าดูถูกเชียวนะครับอ่านแล้วขนลุกเกรียว
ยืนยันว่าผู้ชายก็อ่านสนุก เพราะผมก็เคยไม่เชื่อเหมือนกัน)

"คะเปตะ" ยังไม่มีลิขสิทธิ์มีแต่ของเถื่อนเล่มหนาๆ

แข่งรถF1

ทั้งสี่เรื่องเป็นคนเขียนคนเดียวกัน
อารมณ์อ่านจบเล่มนึงแล้วแบบ

ไอ้เห้ยเอ้ยเล่มต่อไปเมื่อไหร่จะออก !!!
ขออภัยที่หยาบคาย แต่เนื่องจากคำนี้สามารถแสดงความรู้สึก ณ ช่วงเวลานั้นมาได้ตรงที่สุด

เป็นการตูนที่อ่านแล้วให้กำลังใจคนครับ อ่านเส็ดแล้วมีไฟ+กำลังใจ

ส่วนโจโจ้ภาคล่าสุดนี่รู้เลยว่าคนเขียนต้องคิด+หาข้อมูลมาเยอะพอสมควร

อย่าง Civil Law
มนุษย์ทุกคนต้องเคยทิ้งของบางสิ่งเพื่อก้าวไปข้างหน้า เลยให้เลือกระหว่าง
เก็บขึ้นมา(จมอยู่กับอดีต)หรือก้าวไปข้างหน้าโดยการต้องชำระบาปด้วยน้ำ
แถมยังยอมบอกจุดอ่อนตังเองคือน้ำให้ศัตรูรู้ด้วย
เพราะถ้าขี้โกงพลังจิต(ใจ)จะไม่แข็งแกร่ง เล่นกันซึ่งแฟร์ๆ !!!

ริงโก้โร้ดอะเกน , เวคอัพพีเพลอีก หลังๆพลังมันจะซับซ้อน
มีลูกเล่นมากกว่าภาค3ที่บ้าพลังเป็นใหญ่(แต่ก็ยังสนุก)

เชียร์โจโจ้ขาดใจ
อ่านชื่อแล้วไม่น่าอ่านเลย กร๊าก เดี๋ยวลองอ่านซุบารุดีกว่า เกย์ออก+

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
สิงห์นักปั่น กับ สิงห์ผจญเพลิง
อ่านแล้วลุ้นมาก ปลื้ม

ว่าจะไปหาคะเปตะอ่านต่อ ยิ้มน่ารัก

Reading Learning & Sharing
ยังไม่เคยอ่านสิงห์ผจญเพลิงแฮะ

ไว้ต้องลองๆ แต่สิงห์นักปั่นนี่ จำได้ว่าอ่านแล้วนี่บ้าปั่นจักรยาน ไปพักนึง
พร้อมคำพูดติดปาก โนโนมูระ เทรุ ผู้พิชิตเนินที่ 1  กรี๊ดดดดด
ยังไม่เคยอ่านสิงห์ผจญเพลิงแฮะ

ไว้ต้องลองๆ แต่สิงห์นักปั่นนี่ จำได้ว่าอ่านแล้วนี่บ้าปั่นจักรยาน ไปพักนึง
พร้อมคำพูดติดปาก โนโนมูระ เทรุ ผู้พิชิตเนินที่ 1  กรี๊ดดดดด

สิงห์ผจญเพลิง ตอนอยู่กรุงเทพ ผมอ่านซ้ำบ่อยมาก
ผมว่ามันเป็นการ์ตูนที่เท่ที่สุดในความคิดผมเรื่องนึงเลยล่ะ  ฮิ้ววว

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
devil metal city ครับ  น้องดำ

ใช่เปล่าหว่า ประมาณนี้แหละ

กาก
หน้า: 1 ... 138 139 140 141 142 143 144 [145] 146 147 148 149 150 151 152 ... 293