หน้า: 1 ... 145 146 147 148 149 150 151 [152] 153 154 155 156 157 158 159 ... 293

ผู้เขียน หัวข้อ: การ์ตูนในตำนาน ที่น่าจะหาอ่านดู  (อ่าน 1331310 ครั้ง)
TOUGH#20 ออกแล้ว
K2 เล่มใหม่ก็ออกแล้ว

ยังไม่ได้อ่านเลย ฮือๆ~

อายชิลล์ก็ออก ยังไม่มีเวลาอ่านเหมือนกัน   ฮือๆ~

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
Q.E.D. เล่ม 24 กับ
C.M.B. เล่ม 7

ออกพร้อมกันเลยครับ  หยี/

กำลังจะมาถามพอดี
ว่า C.M.B. นี่สนุกมั้ย
เรื่องแนวไหน
เห็นคนเขียนคนเดียวกับ Q.E.D.

Q.E.D. เล่ม 24 ซื้อแล้วชอบหักมุมนี่แหละ  เจ๋ง

แนวๆ เดียวกันเลยครับ นัท
สนุกมากๆๆๆๆๆๆ

ไม่รู้มีเพื่อน ๆ แนะนำกันไปรึยัง

เีรื่อง Homunculus  เป็นเรื่องของ นักเรียนแพทย์คนนึ่ง อยากจะศึกษาเกี่ยวกับการเจาะกะโหลกเพื่อนเปิดตาที่สาม  โดยเอาคนจรจัดที่ก่ำกึ่งระหว่าง คนปกติทั่วไป กับคนไร้ที่อยู่ ล้มเหลว มีเป็นตัวทดลอง ...

ยังไม่มีแปลไทยเป็นลิขสิทธิ์นะค่ะ แต่เห็นกลุ่มประทีปการการ์ตูน เอามาแปลไทยถึงเล่ม 7 แล้ว
สแกนภาษาอังกฤษมีถึงเล่ม 9 แล้ว

แนะนำไม่ค่อยเก่งแต่เนื้อเรื่องน่าสนใจมาก ๆ ค่ะ อ่านสแกนภาษาอังกฤษจะงง ๆ กับศัพท์ทางการแพทย์หน่อย แต่ถ้าอ่านแปลไทยของกลุ่มประทีปการการ์ตูน แปลดีใช้ได้เลยค่ะ (ไม่ได้ค่าโฆษณานะเออ)

REAL เล่ม 8 ออกแล้ว

โอ้ว พลังชีวิตลุกโชน !!  โวย

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
อยากได้ซุบารุ (บัลเล่ย์ของคนเขียนสิงห์นักปั่น) กับ สิงห์ผจญเพลิง ไม่รู้จะหาได้ที่ไหนครับ  เศร้า

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ฮ่าๆๆ ซุบารุ ผมหาอยุ่เหมือนกัน เจอที่หนึั่งแล้ว แต่ขาดเล่มสอง บอกเค้าว่า เดี๊ยวไปดูอีกรอบ ถ้ามีเล่มสอง ก็จะเอาทั้งชุด

เกย์แอบ

กาก
ตอนนี้อ่าน MAR อยู่น่ะค่ะ 

มีใครอ่านเหมือนหนูบ้างไหมเนี่ย

แค่คนหนึ่งคนที่ไม่เคยรู้จักการถูกรัก
MAR ตอนแรกๆ สนุกครับ
ตอนหลังๆ มาจนใกล้ๆ จบเรื่อง.. เหมือนรีบจบไงไม่รู้  ง่ะ

15 เล่มจบเองครับ

แต่ผมว่า MAR เหมือนรีบจบแต่แรกยังไงไม่รู้

ดูพล็อตเรื่องแล้วเหมือนสู้รอบเดียวพรวด ๆ แล้วจบเลย  เอือม

ไอ้ตัวที่บอกเก่งนักหนา เอาเข้าจริงทำไมดูไม่มีอะไรเลยก็ไม่รู้ ตายก็ง๊ายง่าย  เอือม เอือม

หรือผมอาจคาดหวังมากไปจากนักเขียนคนนี้ก็ได้มั้ง เรื่องก่อนเขียนมาดีเลย

อย่างว่าแหละ นักเขียนต้องอาศัย "โชค" ในการ "เสี่ยงดวง" อย่างที่ Bakuman บอกเลย  กร๊าก

.. What you think, you are ..
การ์ตูนออกเยอะสุดๆ จน T_T

วันพีช บลีช กัซ นารุโตะ ฯลฯ  ฮือๆ~

กาก
สมัครสมาชิกร้านเช่าการ์ตูนละ ต่อไปจะหมดปัญหาที่เคยหาอ่านการ์ตูนเก่าไม่ได้ซะที โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไว้ว่างๆ ผมเอาอากิระไปคืนนะครับพี่ อ่านมันส์มากเลย ครับ 
กว่าจะจบ ไม่ใช่ไม่ดีนะ แต่ไม่มีเวลาอ่าน ผมไปเช่า กัซ เบล มาอ่าน โดนปรับบานเลย ไม่มีเวลาอ่าน  ฮือๆ~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
Q.E.D. เล่ม 24 กับ
C.M.B. เล่ม 7

ออกพร้อมกันเลยครับ  หยี/

ซื้อแล้ว

ชอบคนเขียนคนนี้จัง
หน้า: 1 ... 145 146 147 148 149 150 151 [152] 153 154 155 156 157 158 159 ... 293