หน้า: 1 ... 148 149 150 151 152 153 154 [155] 156 157 158 159 160 161 162 ... 293

ผู้เขียน หัวข้อ: การ์ตูนในตำนาน ที่น่าจะหาอ่านดู  (อ่าน 1331136 ครั้ง)
ซุบารุมันมีกี่เล่มอ่ะ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ออกถึงเล่ม 11 ยังไม่จบครับ

กาก
ตอนนี้กำลังชอบเรื่อง "แว่วเสียงนางนวล"

ชื่อเรื่องน่าเกลียดมาก  ฮือๆ~

ไม่มีพิมพ์ขายที่ไหน แต่ในพันทิปมีคนใจดี แปลให้อ่านอย่างสวยงาม  เจ๋ง
เรื่องราวแนว สืบสวน สยองขวัญ สั่นประสาท ว้าวๆๆๆ  กรี๊ดดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
แว่วเสียงนางนวล

เป็นภาคสาม (ภาคใหม่) ของเกมฆาตกรรมซ่อนเงื่อนชื่อดังในญี่ปุ่นครับ (แนวสาวน้อยเลือดสาด)

สองภาคแรกตอนนี้ก็มี Ant แปลออกมาแล้ว ชื่อการ์ตูน "แว่วเสียงเรไร" ทั้งภาคปกติและภาคเฉลย
แต่ว่าโดน SIC ซื้อลิขสิทธิ์ไปเลยต้องหยุดแปลครับ

Higurashi no Naku Koro ni ---> แว่วเสียงเรไร (ฮิกุราชิคือชื่อจั๊กจั่นที่ร้องเฉพาะเวลาเย็นครับ)
Umineko no Naku Koro ni ---> แว่วเสียงนางนวล (ก็ยังดีกว่าแปล Umi Neko ว่า "แมวน้ำ" แหละนะ - -")

มีคนแปลแบบคร่าวๆเรื่อยๆที่ sorekara.exteen.com ครับผม

ภาคอนิเมออกเดือนเมษายนนี้  กึ๋ยๆ

นี่คือลายเซ็นของคุณ   นี่คือคำแนะนำตัวของคุณ <<< ชื่อ ณ และเป็นผู้ชายนะครับ - -"
ข่าว anime

souleater โดนเอาออกจาก tirkx เมื่อวานนี้แล้วครับ เพราะRose ได้ทำการซื้อลิขสิทธิ์ เข้ามาแล้ว  ฮือๆ~

โหลดมาได้แค่ 32 ตอนเองจาก 51 ตอน โดนซะแล้ว ทำไมไม่โดน lucky star ก่อนก็ไม่รู้

---------------------------------------------------------------------------------------------------------

ถามหน่อยครับ กันดั้มในหนังสือภาคแรกๆนี่ใช่ภาค origin รึเปล่าครับ หรือมีก่อนนั้นอีก  งง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มี.ค. 2009, 10:56 น. โดย Hideric » บันทึกการเข้า

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
มีใครอ่าโฮลิคไหมคะ

ออกแนวลึกลับอ่ะ อ้อมชอบมากเลย

แค่คนหนึ่งคนที่ไม่เคยรู้จักการถูกรัก
พึ่งได้เช่า Black Jack มาอ่าน

สุดยอดดด สุดยอดมากๆๆ อ๊ากกกกก

ฺBlack Jack สุดยอดจริงๆ เทียบกับ Super Dr.K นี่... ออกมาเป็นหมอเถื่อนคนละแนวเลย แต่ก็มันส์สุดยอดทั้งคู่

น่าเสียดายร้านการ์ตูนใต้หอมีไม่ครบ  ฮือๆ~

ข่าว anime

souleater โดนเอาออกจาก tirkx เมื่อวานนี้แล้วครับ เพราะRose ได้ทำการซื้อลิขสิทธิ์ เข้ามาแล้ว  ฮือๆ~

โหลดมาได้แค่ 32 ตอนเองจาก 51 ตอน โดนซะแล้ว ทำไมไม่โดน lucky star ก่อนก็ไม่รู้

---------------------------------------------------------------------------------------------------------

ถามหน่อยครับ กันดั้มในหนังสือภาคแรกๆนี่ใช่ภาค origin รึเปล่าครับ หรือมีก่อนนั้นอีก  งง

SE ผมว่าน่าจะโดนนานแล้วนะครับ ยังแปลกใจอยู่เลยว่าทำไมโดนช้าขนาดนี้ [ฮา] แต่เนื่องจากซับไทยออกช้า ผมเลยโหลดซับอังกฤษเอาครับ เลยไม่ค่อยมีปัญหา แต่เดาว่าคงจบภาค (52 ตอน) ที่ถล่มปราสาทแมงมุมแน่ๆ แม้การ์ตูนมังงะใน onemanga จะเลยจากนั้นไปแล้วก็เถอะนะ...
ว่าแต่ สยามอินเตอร์คอมิคจะดองไปถึงไหน...

Lucky Star ผมชอบนะ มุขมันพื้นๆฮาๆแบบเดียวกับ Azumanga Dioh เพียงแต่คนไทยไม่ถูกชะตา (มุขมันโอตาคุเกินไป) ฉบับมังงะยังขายไม่ดีขนาดนี้ คงไม่มีค่ายไหนกล้ารับอนิเมหรอกครับ ลิขสิทธิ์แพงพอๆกับพระเจ้า H เลยนะ
--------------------------------

Gundam
http://en.wikipedia.org/wiki/List_of_Gundam_manga_and_novels
จากลิสต์นี้ จะเห็นว่ามีภาค Stampede อยู่ก่อนหนึ่งเล่มครับ

มีใครอ่าโฮลิคไหมคะ

ออกแนวลึกลับอ่ะ อ้อมชอบมากเลย

xxxHolic มันลึกลับประทับใจมาก  หยี ต้องอ่านคู่กะ Tsubasa Resovoir Chronicle เพราะ CLAMP เขียนการ์ตูน 2 เรื่องนี้ให้ดำเนินเรื่องคู่กันครับ

ปจบ.อนิเมมีภาคพิเศษด้วยนะเออ...

นี่คือลายเซ็นของคุณ   นี่คือคำแนะนำตัวของคุณ <<< ชื่อ ณ และเป็นผู้ชายนะครับ - -"
พึ่งได้เช่า Black Jack มาอ่าน

สุดยอดดด สุดยอดมากๆๆ อ๊ากกกกก

ของโอซามุ(สุดยอด)หรือของเจ้าไหนครับ
พอดีการ์ตูนเรื่องนี้มันชื่อโหล

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ของโอซามุครับ พี่แอน

นารุโตะตอนใหม่มาแล้ววววววววววว  โวย

แปดหางงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

กรี๊ดดดดด

แปดหางไม่เท่าไหร่

พ่อมันนี่ดิ   ง่ะ

กาก
ได้คุยกับพ่อที่ตายไป จะปลื้มดีไหมเนี่ย...  อู้ย..

คาคาชิก็คุยกับพ่อไปคนนึงแหละ  ฮือๆ~

ช่วงนี้การ์ตูนมันเริ่มกลายร่างกันเยอะจัง...

Bleach ตอนใหม่มาแล้ววววววววววววววว  (แจ๋ว แจ๋ว)

อิจิโกะจะแปลงร่างอีกแหละ...

ปล่อยให้ อุลคิโอร่า แปลงนำไปก่อนตั้งสองขั้น...

อ๊าง~

แล้วพ่อไอ้นารุโตะนี่ใครกัน ผมอ่านแล้วยังงงอยู่เลย ง่ะ

รุ่นที่สี่ ที่จับแปดหางขังไว้ในตัวนารุโตะนั่นแหละ มีบอกไว้ในเล่มก่อนหน้านี้นะ น่าจะซักประมาณ ตอนที่ซาอิเข้าทีมอ่ะ จำไม่ค่อยได้แล้ว

กาก
หน้า: 1 ... 148 149 150 151 152 153 154 [155] 156 157 158 159 160 161 162 ... 293