หน้า: 1 ... 134 135 136 137 138 139 140 [141] 142 143 144 145 146 147 148 ... 165

ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำท่วมบ้าน  (อ่าน 569601 ครั้ง)
นัดนี้น่าสงสารลุงสุขภัณฑ์  เศร้า

กลับมาเปิดบ้านแล้ว ทิ้งบ้านแช่น้ำไว้สามอาทิตย์

เปิดมาก็เจอกับแฟลช 580exII จมน้ำอยู่ ฮือๆ~

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ลืมเก็บเหรอ หรือว่ามันหล่น  ฮือๆ~

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
มันเดินลงน้ำเองมั้ง ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เป็นผู้ประสบภัยอย่างเป็นทางการแล้วค่ะ  ฮ่าๆ ฮือๆ

ลืมเก็บเหรอ หรือว่ามันหล่น  ฮือๆ~
คงเป็นความผิดผมเองแหละฮะที่ไม่ได้ตรวจก่อนปิดบ้าน ฮือๆ~
แต่คลับคล้ายคลับคลาว่าเก็บกล้องอะไรงี้ขึ้นข้างบนหมดแล้วนะ
พอกลับมาเห็นก็แบบ อะไรเนี่ย ทำไมยังมีเหลืออยู่อีก ฮือๆ~

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
เริ่มสงสารพี่เอ็ม กร๊าก

บ้านกวางอยู่พระรามสองหลังโลตัสใช่เปล่า
ถ้าใช่ก็แปลว่าน้ำมันรอดถนนไปได้แล้วล่ะสิเนี่ย ง่ะ

Reading Learning & Sharing
ใช่จ้าหนุ่ม ตอนนี้น้ำเข้าชั้นหนึ่งแล้ว ถามเมื่อเช้าบอกว่าเข้ามาประมาณ 2 cm ไม่รู้ตอนนี้เท่าไหร่แล้ว

น้ำไม่ได้เข้ามาทางที่เราก่ออิฐหน้าประตูนะ แต่ซึมจากใต้กำแพงบ้านเลย และก็กำแพงบ้านฝั่งข้าง ๆ บ้านด้วย

ตอนนี้ส้วมใช้ไม่ได้ทุกส้วมละ  อืมมมมห์

แม่บอกว่าคืนนี้จะนอนบนแท่นโฟมที่ซื้อไว้กะว่าจะใส่ใต้รถ กันจมน้ำ แต่ตอนนี้เอารถไปจอดที่สูงแล้วเลยไม่ได้ใช้

จับมาทำเป็นที่นอนคืนนี้และต่อ ๆ ไป แทนอันเก่าที่โดนท่วมเมื่อคืนตอนตี 3  เกรียน
พระราม2หลังโลตัสนี่ แถวๆใกล้ๆเซ็นทรัลพระราม2 ไหมอ่ะครับ

เพื่อนอยู่ตรงนั้น สองวันก่อนคุยกัน เขายังบอกปลอดภัยดี  (เหงื่อแตกพลั่ก)

เมื่อวานเข้าไปดูบ้านมา
น้ำเข้าเฉพาะถนนหน้าบ้าน
แต่ชุมชนโดยรอบท่วมขนาดเอว บ้างอก
ผมไม่ได้ป้องกันอะไรเลย
เพราะป้องกันโรงเรียนที่ท่าอิฐ
ไม่สำเร็จ จนไม่เชื่อมั่นในกระสอบทราย
และการก่ออิฐว่าจะชะลอน้ำได้

แปลว่าหมู่บ้านกั้นข้างนอกกะท่อรึเปล่าคะ
โชคดีเนอะ รอดไป อ๊าง~

หมู่บ้านไม่ทำห่าอะไรเลยจ้ะ
ปิดสำนักงานหนีไปตั้งกะวันน้ำเข้า ลลิน แลนซีโอ วัชรพล
ห่วย จริงๆ ลลินห่วยทั้งเครือ

แอบอ้าง
ทาง ลลินแลฯซีโอ
ยังไม่ได้แก้ไขปรับปรุงอะไรเลยนะครับ

คนงานยังเดินไปเดินมาหลังหกโมง
นุ่งกระโจมอกอาบน้ำจุดเดิมที่เดิม บ้านหลังเดิม
ตรงซอยสอง บ้านหลังที่7
พวกคนงานอยู่ที่บ้านหลังนี้นานแล้ว

ลลินรับปากไปเรื่อยแบบนี้ไม่ได้นะครับ
เรื่องน้ำท่วมแทบจะไม่แก้ไข แล้วยังมีกรณีแบบนี้อีก

ทราบจากลูกบ้านคนอื่น ว่าคนงานชาย
พอตกเย็นมาเตะบอลเสียงดังโวยวาย
ที่สนามหญ้าตรงสวนหย่อมด้วย

หลายเรื่องแล้วนะครับ
สงสัยต้องติดไวนิลหน้าบ้านลูกบ้านทุกหลัง
ประจานเวลาใครมาซื้อกันจริงจังแล้ว

เขียนถึงในบอร์ดประกาศ และส่งเมล์ไปหาด้วย

อ้าวงั้นก็เหมือนอารียาเลย ลูกบ้านทำกันเอง
งั้นสรุปว่าของพี่ที่ไม่ท่วมเพราะมันไม่ท่วมหรือว่าลูกบ้านทำคะ งง

(เหงื่อแตกพลั่ก) ภาวนาให้อยู่แค่หน้าบ้านนะพี่

เมื่อวานลองไปวิ่งลุยน้ำแถว กม 8 มุ่งหน้าแฟชั่นขาออกมีนบุรี
ด้านซ้ายท่วมมิดฟุตบาท ขวามีน้ำบ้างนิดหน่อย

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
หน้า: 1 ... 134 135 136 137 138 139 140 [141] 142 143 144 145 146 147 148 ... 165