หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11]

ผู้เขียน หัวข้อ: www.onOPEN.com  (อ่าน 43042 ครั้ง)
http://www.fringer.org/?p=415
คนชายขอบแนะนำตัวเองในฐานะ บ.ก.ใหม่ครับ

โดยส่วนตัวรู้สึกถูกชะตานะครับ
ตั้งแต่ไปงาน WordCamp และได้เห็นหน้าตา
ได้ฟังสำนวนคุณชายขอบพูดด้วยเนื้อเสียงจริงๆ
เลยรู้สึกว่าคนนี้เป็นคนน่าคบ น่าฟัง และพูดภาษาเดียวกัน

กลับมาดูดฟีดของ onopen อ่านอีกครั้งครับ
(เมื่อก่อนมันเป็นเรื่องอะไรซะเยอะเลยเลิกดูดไป)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กรี๊ดดดดด

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
รู้สึกเหมือนเพื่อนเก่า ที่นอนแบ่บอยู่กับบ้านมานาน
ชวนไปไหนก็ไม่ไป อยู่ดีๆก็ลุกขึ้นมาแต่งตัวออกไปเปรี้ยวกันใหม่
ดีใจครับ ดีใจ

เออ อาจจะไม่เกี่ยวกันเท่าไหร่ แต่เมื่องานหนังสือคราวที่แล้ว
ผมก็เห็นนิตยสาร เวย์ คนขายก็แนะนำๆว่า หนังสือเกี่ยวกะอะไร
และใครทำบ้าง ผมก็ว่า ผมติดตามพวกเขามาตั้งแต่อะ เดย์ วีคลีย์แล้ว
แต่ผมจะไม่ติดตามพี่ต่อหรอกครับ เพราะตั้งแต่โอเพ่นเป็นต้นมา
ผมติดเล่มไหน เจ๊งเล่มนั้น กร๊าก

I ROCK , THEREFORE I AM
เฮ้ย แต่เวย์เล่มล่าสุดนี่ตูควานหาทั่วเมืองเลยนะ ไม่เจอสักร้าน
จนถ่อไปถึงฟิวเจอร์รังสิตนั่นแหละถึงได้มีแอบๆ อยู่ในหลืบของนายอินทร์
เท่าที่ถามคนขายร้านประจำก็พบว่ามันขายดีมาก ไม่น่าเชื่อ ตูไม่เชื่อ โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เฮ้ย แต่เวย์เล่มล่าสุดนี่ตูควานหาทั่วเมืองเลยนะ ไม่เจอสักร้าน
จนถ่อไปถึงฟิวเจอร์รังสิตนั่นแหละถึงได้มีแอบๆ อยู่ในหลืบของนายอินทร์
เท่าที่ถามคนขายร้านประจำก็พบว่ามันขายดีมาก ไม่น่าเชื่อ ตูไม่เชื่อ โวย

ซีเอ็ด บางนา ห้าเล่ม
ไม่มีคนซื้อ

ผมก็ว่าทำไม่ถึงครับ จริงๆนะ
ยังไม่เข้มข้น กลมกล่อม เหมือนโอเพ่นและวีคลีย์ในตำนาน
เนื้อหาก็เกือบๆนะ แต่วิธีการส่งผ่านเนื้อหาน่ะ
ผมว่าเขามีความพยายาม และมีความตั้งใจแบบเดิมเลย
(แบบเดิมที่มันเจ๋งๆน่ะ) แต่ยังไปไม่ถึง ไม่รู้เหมือนกันว่าเพราะอะไร

I ROCK , THEREFORE I AM
ก็ช่้วยเขาซื้ออ้ะ ไมงั้นไม่เหลืออะไรให้อ่านตอนขี้แล้ว
นี่จะสมัครสมาชิกแล้ว รอย้ายบ้านก่อน อย่าเพิ่งเจ๊งนะครับ

เออใช่ ไหนๆ ก็แนวนี้เหมือนกัน
ถ้าเทียบโอเพ่นกะ yw ตูชอบเล่มหลังมากกว่า
มันจัดหน้าสวยกว่า แล้วก็อ่านรู้เรื่องกว่าด้วย
(ยอมรับว่าหลายเรื่องในโอเพ่นมันไกบเกินไป เช่นเรื่องเพลงนี่ตูเข้าไม่ถึงเลย)

เชียงใหม่เวย์ขายดีนะครับ ไปช้าๆก็หมดตลอด  เจ๋ง

ปล. แต่จริงๆ เค้าบอกเอามาเท่ากับที่มีคนอ่านนั่นแหละ
สมมติทุกๆเดือนเฉลื่อย มี 10 คนซื้อ ก็สั่งเอามา 11 เล่มไรงี้  ฮือๆ~

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
เมื่อผู้นำไทยแก้ปัญหาโลกร้อน
http://www.onopen.com/vanchaitan/09-06-08/4841

อ้วก

เชิญชวนมาใช้ถุงผ้า  หมีโหด~

หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11]