หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: การติดตั้ง FontForge บน Windows  (อ่าน 115999 ครั้ง)
อีกไม่กี่วันก็ถึงวันที่ ๒๙ กรกฎาคม แล้วนะครับ  เอือม

๒๙ กรกฎาคม
“วันภาษาไทยแห่งชาติ”

ป.ล. 1 วันนี้ลอง ubuntu แบบ live cd ก็เล่น fontforge ได้นะครับ เข้าท่าดี  ฮิ้ววว

ป.ล. 2 ไม่รู้มีใครยังอยากใช้อยู่รึเปล่า  ฮือๆ~

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
อยากจะบอกว่ารูปไม่ขึ้นนะ  ต้องทำอย่างไรดำน้ำไปไม่ได้นะ
ท่านนายพลรบกวนเข้าที่ประชุมด้วยครับ  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
หา..มีประชุมเหรอ ...

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
เขาย้ายเว็บกันแล้วนี่ทราบรึเปล่าท่าน  ไอ้มืดหมี

Today you , Tomorrow me.
(เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก)
ติดตั้งไม่ได้ครับทำยังไงมันค้างอยู่อย่างนี้นะครับ
(เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก)
ตอนเลือกแพคเกจ เลือกตัวไหนครับ ตัวที่ติ๊กแล้วเลือกผมไม่แน่ใจว่าจะใช้ได้ดีหรือไม่ เพราะผมโหลดแบบแพคเกจแรกที่โพสท์ไว้ก็จะประมาณ 300 mb ซึ่งใช้ได้ดีครับ

ถ้าจะเอาก็ pm เมล์มาให้ผมก็ได้ครับ เดี๋ยว fw ไปให้ ผมแบ่งไฟล์ไว้ประมาณไฟล์ละ 10 mb จะไ้ด้ทยอยโหลดเอาครับ

แนะนำให้โหลดแบบแพคเกจแรกครับ

ตัว Cygwin ตัวเต็ม ๆ นี่มากกว่า 500 mb มั้งถ้าจำไม่ผิด ถ้าโหลดหมดคงไม่ไหว เราจึงจำเป็นต้องเลือกแพคเกจที่จำเป็นสำหรับรัน fontforge ได้ ซึ่งก็มี 2 แบบตามที่ได้แนะนำไปแล้ว

ถ้าเน็ต hispeed เลือกตามนี้เลยครับ กดตรง Default ให้เป็น Install ครับ ซึ่งไฟล์ก็ค่อนข้างใหญ่เอกการเหมือนกัน  ฮือๆ~

[/img]

อีกวิธีไม่ต้องใช้ Cygwin (รันบนลินุกซ์)

แบ่งพื้นที่ฮาร์ดดิสก์แล้วลงลินุกซ์ (Ubuntu  ก็ได้) แล้วค่อยลง Fontforge ยิ่งถ้าเป็น Ubuntu นี่ถ้าเราจะติดตั้งมันจะโหลดให้พร้อมติดตั้งเสร็จ  เจ๋ง

NP Freedom
ถ้าจะเอาก็ pm เมล์มาให้ผมก็ได้ครับ เดี๋ยว fw ไปให้ ผมแบ่งไฟล์ไว้ประมาณไฟล์ละ 10 mb จะไ้ด้ทยอยโหลดเอาครับ
อีเมล์อะไรนะของเรา Yim_Hwan_2006@tttmaxnet.com นะ  ส่งมาให้หน่อย
ตอนแรกโหลดแล้วตามตัวอย่างเหมือนเลย  พอถึงขั้นตอนนี้ไปไม่ได้ โหลดตัง้ 1 วันนะ ใช้ XP นะ

พิมพ์
fontforge (อาจจะต่อด้วย -new ในกรณีต้องการสร้างไฟล์ใหม่เลย)

ทำแล้วมันขึ้น    โหลดมา 412 MB นะ
ต้องทำอย่างไรไปไม่ถูกนะ   ช่วยหรือหน่อยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
เอางี้เดี๋ยวแอด msn ผมไว้นะครับ เดี๋ยว on เมื่อไหร่จะได้ช่วยดูให้ครับ  ฮิ้ววว

NP Freedom
เกิดปัญหาอีแล้วนะ
   (เหงื่อแตกพลั่ก)
ต้องทำไงต่อไปนะ   (เหงื่อแตกพลั่ก)

จะบอกให้นะ
จับภาพที่ติดตั้ง cygwin มาให้ดูหน่อยครับ แบบนี้

NP Freedom
OK ไปแล้วนะ
แล้วมันก็ค้างแบบนั้นานแล้วด้วย

ทำไงดี

จะบอกให้นะ
นี้ไง

ดูนะ

จะบอกให้นะ
ดับเบิ้ลคลิกที่ home แล้วจับภาพมาให้ดูอีกทีครับ..

NP Freedom

จะบอกให้นะ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10