หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: การติดตั้ง FontForge บน Windows  (อ่าน 116000 ครั้ง)
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2007, 16:22 น. โดย โลกส่วนตัว » บันทึกการเข้า

เฮียมิตรคือใคร  งั้นเหรอ
คนที่ใช้ชื่อเป็นตัวอักษรภาษาอังกฤษตัวเดียวกัน 5 ตัวน่ะครับ

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2007, 16:18 น. โดย โลกส่วนตัว » บันทึกการเข้า

iannnnn นั่นแหละครับ เฮียมิตรของเรา
เอ่อ
เพิ่งจะโหลดมาติดตั้ง  ฮิ้ววว

คือ ทำไม่เป็นตรง

การติดตั้ง FontForge บน Windows (ฉบับภาษาไทย)

จากนั้นดับเบิ้ลคลิกที่ไอค่อน Cygwin บนเดสก์ทอป Cygwin จะสร้าง user ให้
อย่างของผม  ...\home\Administrator

มันต้องพิมพ์ว่าอะไรคะ งง  ฮิ้ววว

<3.
ไม่ต้องพิมพ์อะไรครับ

อย่าง win xp ตอนที่คุณเข้าใช้ได้ login เข้ามาหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ก็แสดงว่าคุณเป็น admin ซึ่งเป็นผู้ใช้เครื่องคนเดียว

จับภาพมาให้ดูก็ได้ครับจะได้อธิบายถูก  มึนตึ้บ

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
ของหนิงไม่ใช่ยูเซอร์แอดมินน่ะค่ะ

พอดับเบิ้ลคลิกไอค่อนนั้นขึ้นมามันก็จะเป็นแบบนี้ค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิ.ย. 2006, 16:41 น. โดย MINI~ » บันทึกการเข้า

<3.
ตอนเลือกแพคเกจเลือกแบบไหนครับ ตัว cygwin ตัวที่ผมโหลดนี่ 300 กว่า เมกนะ

ขอรายละเอียดหน่อยครับใช้ windows อะไร ช่วยจับภาพที่ติดตั้ง cygwin มาให้ดูหน่อยครับ

แบบนี้

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
อุ้๊ย ลุงพลใช้แมค  กรี๊ดดดดด

(แมคเก๊)
แมคจริง ๆ ฮือๆ~

เขาออกใหม่มี 2 รุ่น

mac os xp home
mac os xp pro

(อิอิ)

NP Freedom
 กรี๊ดดดดด

เดี๋ยวนี้แมคเก๊ แมคเถื่อนดูแทบไม่ออก  ไอ้มืดหมี

ค่ะ

<3.
 ง่ะ

<3.
ดับเบิ้ลคลิกที่ cygwin ที่เดสก์ทอป หรือยังครับ มันไม่สร้างยูสเซอร์ให้เหรอ ?  งง

งั้นลองวิธีนี้ ดูที่ ที่นี่

แตกไฟล์แพคเกจ fontforge ที่ดาวน์โหลดมา ใช้ 7-zip หรือ winrar ก็ได้ จนได้โฟลเดอร์ fontforge
จากนั้น ก๊อป โฟลเดอร์ fontforge ไปไว้ที่ cygwin\usr\local\bin
รัน cygwin ดับเบิ้ลคลิกจากเดสก์ทอปที่เราสร้างไว้ตอนติดตั้ง
จากนั้นพิมพ์ xinit กด enter รอสักครู่จะได้หน้าต่าง
จากนั้นพิมพ์ fvwm2 กด enter
จากนั้นคลิกนอกบริเวณตัวหนังสือ
จะมีเมนูให้เลือก ให้เลือก XTerm
จากนั้น พิมพ์ fontforge
กด enter

ลองดูครับ

NP Freedom
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10