หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: แล้วตรุษจีนใครไปไหนมาบ้างเอ่ย  (อ่าน 6358 ครั้ง)
ไปเสม็ดมาแหละ ยังสวยอยู่เลย หาดทรายขาว น้ำทะเลก็ใสด้วยล่ะ
ที่นี่"อ่าวแสงเทียน"

หัวเราะวันละนิด จิต๿จ่มใส
ที่ไปมาเนี่ย "อ่าวแสงเทียน"เวลาลงรถ ต้องไปลงที่อ่าววงเดือน แล้วก็เดินขึ้นไปเรื่อยๆ ถึงจะเจออ่าวแสงเทียน
ตอนที่ลงรถ นึกว่าลงผิดที่ เอ๊ะ!!!มาเสม็ดไม่ใช่เหรอ ก็อ่าววงเดือนตอนนี้ ให้นึกถึง เกาะสมุย เกาะพงันหรือป่าตองเลยก็ได้ มีผับ บาร์เบียร์เยอะมากมาก แน่นหาดเลยก็ว่าได้
ฝรั่งมักจะไปกระจุกอยู่ที่นั่น เพราะแสงสี ความสำราญมันอยู่ตรงนั้น รวมถึงเซ็กส์ด้วย
แต่หนูไม่ชอบคะ ชอบธรรมชาติเงียบๆมากกว่า วันนั้น ก็นั่งกินเหล้ากับเพื่อนสาว (ไปกัน2คนเท่านั้น) ที่หน้าหาด นอนเตียงผ้าใบที่รีสอร์ทเขาทำรับรองไว้ให้ จนถึงตี4เลย
ตอนนี้น่าไปคะ อากาศเย็นดี ลมแรง แล้วก็ยุงเยอะ โอย~~นึกถึงแล้วคันคะ

อ๊ะ!!3ภาพสุดท้ายแล้ว
สิ้นเดือนจะไปเชียงใหม่ จะเอาภาพมาให้ดูนะ
จริงๆเมื่อวันศ.19กับเสาร์20มค.49 ก็ไปกาญจนบุรีมา พักที่โรงแรมฟิลิกซ์ ใกล้สะพานข้ามแม่น้ำแคว เดี๋ยวหาก่อนนะ

ชอบรูปที่ 2 กับ 8 ครับ หมดค่าใช้จ่ายในทริปนี้ไปเท่าไหร่ครับ พอบอกได้ไหมครับ  ฮิ้ววว

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
 หื่น
พูดแล้วก็อยากไปดูอีก
ไปแก่งกระจานมาครับ อากาศเย็นดี ลันล้า

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
บ้านที่พัก วันธรรมดาไม่ติดเทศกาล จะราคาอยู่ที่ประมาณ 700-800.-บาทต่อคืน ถ้าน่าเทศกาลจะขึ้นราคาอีก 400-500.-บาท นั่งรถทัวร์ป. 1ที่ขนส่งเอกมัย ราคาตั๋วไป-กลับ 276.-บาท ค่าข้ามเรือบ้านเพ เที่ยวเดียว 50.-บาท ค่ารถบนเกาะ อยู่กับระยะทาง ตั้งแต่ 10.-บาท แล้วแต่ใกล้-ไกล ค่าเข้าอุทยานแห่งชาติ 20.-บาท ค่ากินอาหารจานเดียวตั้งแต่ 40.-บาท น้ำอัดลมกระป๋อง 20.-บาท ถ้ากินเหล้า ควรจะเอาเล้าไปเอง หามิกเซอร์ที่นู้นจะถูกกว่า ส่วนใหญ่จะเห็นว่า ถ้าเป็นนักท่องเที่ยวไทยกลุ่มใหญ่จะหอบอาหารไปทำกินกันเอง หอบน้ำ หอบขนมไปเองจะถูกกว่าเยอะ

ใครอยากถามอะไรก็โพสต์ไว้
เดี๋ยวไปทำงาน ปั่นเงินก่อนนะ

ไปเที่ยวห้าง ค่ะ

ต้องถ่ายรูปมาให้ดูมั๊ยค่ะ  หมีโหดดดด

<3.
ไปเที่ยวห้าง ค่ะ

ต้องถ่ายรูปมาให้ดูมั๊ยค่ะ  หมีโหดดดด

เค้าห้ามถ่ายจ้ะน้องในห้างน่ะ มันเป็นกฏ

อยู่บ้านครับ ไม่ได้ไปไหน เดินเล่น ถ่ายรูปไปเรื่อยๆ
เช่น รูปดอกหญ้า

รูปใบมะพร้าวแห้ง

รูปบ่อน้ำ (บ้านพี่ชาย)

รูปควาย

เป็นต้น
ปลื้ม

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ควายย่าง  หื่น

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ชอบรูปควายครับ  กรี๊ดดดดด

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
อยู่เวรครับ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ไปเยี่ยมอากง อาม่า ญาติพี่น้อง
รับแต๊ะเอียค่ะ  ปลื้ม

..แต่เวลา่ส่วนใหญ่จะต้องอยู่บ้านทำการบ้าน  ฮือๆ~
หน้า: [1] 2