หน้า: 1 2 3 [4] 5

ผู้เขียน หัวข้อ: ยา (แตกหน่อ)  (อ่าน 14667 ครั้ง)
ไม่เอาล่ะครับ เดี๋ยวแม่หมีฆ่าตัดคอ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
การกินยาก่อนอาหาร ให้กินก่อนอาหารประมาณ 10 -15 นาที  เพื่อให้ยาออกฤทธิ์ในขณะที่ท้องว่างหรือว่ายาบางตัวอาจถูกทำลายด้วยกรดในกระเพาะอาหาร
ส่วนการกินยาหลังอาหาร ส่วนใหญ่ก็กินหลังอาหารเลย ก็เพื่อไม่ให้ยานั่นกัดกระเพาะ

กินแล้วก็ดื่มน้ำเปล่าตามเยอะๆ นะ เดี๋ยวยาติดคอ
ไม่ต้องทำตัวเป็นนางเอก หรือพระเอก ทีเอะอะก็ซดน้ำส้มหรือกาแฟ

เหลือบ
ตาแอนตัดหน้า

เพิ่มเติมมั้ง
ยาบางชนิดมีสารที่ต้องใช้ไขมันเป็นตัวทำละลาย
ก็เลยต้องกินหลังอาหารเพื่อรอไขมัน

คนบางคนเกิดมาเพื่อเป็นแค่ความทรงจำ
ไม่เอาล่ะครับ เดี๋ยวแม่หมีฆ่าตัดคอ

จะป้อนดีๆ หรือจะป้อนด้วยน้ำตา โฮกกกก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ป้อนด้วยน้ำตา ยังดีกว่าโดนควักลูกตาครับ บรื๋อๆ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
คุณหมอน่ารักจัง  เกย์แอบ

พักนี้หมอปั่นบ่อยขึ้นนะครับ  เกย์แอบ

ดีครับ ดูเป็นกันเองดี

Today you , Tomorrow me.
ปั่นบ่อย เพราะว่าเวลาอยู่เวรมากขึ้นครับ

ปลื้ม

คนไข้ที่มาหาท่าทางจะหลงคารมคุณหมอนะค่ะ  คริคริ

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
คุณหมอยังโสดรึเปล่าคะ  กรี๊ดดดดด

แต่สุดท้ายพอไปรับยากับเภสัชก็หลงเภสัชจนถอนตัวไม่ขึ้น

หมอปั่นบ่อยเพราะอยากมีปุ่ม + - ตะหาก  ยิ้มน่ารัก

[ว่างให้เช่า]
รู้อีก

เป็นแมวก็ดีอยู่แล้ว~ ฮิ้ววว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เป็นแมวก็ดีอยู่แล้ว~ ฮิ้ววว
จะได้เข้ากับชื่อ เลีื่่อนยศเป็นหมูแล้วชื่อหมอหมูก็ไม่เข้าท่านะคุณหมอแมว คริคริ
รู้อีก
เห็นบ่นอยู่กระจู๋ไหนไม่รู้ ว่าปุ่มเพิ่มลดอะไรกัน 

หลังจากนั้นหมอก็ปั่นแหลก  คริคริ

[ว่างให้เช่า]
หน้า: 1 2 3 [4] 5