หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 [16]

ผู้เขียน หัวข้อ: หมูกระทะอีกที (แตกหน่อ)  (อ่าน 81721 ครั้ง)
แหะๆ สงสัยจะเขียนงงไปนิด  ฮือๆ~
ร้านที่สองผมหมายถึงร้านหมูกะทะชื่อ อาเล้งหน่ะ ว่าคนกินของเค้าเยอะดี ผมไปกินก็โอเคนะ

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -

ร้านแรกก็อาเล้งไม่ใช่เหรอ  งง

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ตอนแรก ผมจำผิดซอยไป  ฮือๆ~

ร้านแรกที่ผมหมายถึง ที่ชื่อร้าน ป.เป๋ เดิมเลยเป็นร้านหมูจุ่ม+หมูย่าง อาหารอิสาน ร้านนี้จะอยู่ซอยก่อน in&out
ร้านนี้ ผิดกระจู๋ไปหน่อยเพราะไม่ใช่หมูกะทะ ขออภัย แต่หมูจุ่มอร่อยมาก คอนเฟิร์ม  ฮิ้ววว

ร้านที่สอง คือ อาเล้ง นี่แหละ ครับ เลยสอย in&out ไป 1 ซอยก่อนถึงปั๊มเชลล์ร้าง

แหะๆ ไม่ค่อยได้กลับกรุงเทพฯ หลงๆลืมๆ  ฮือๆ~

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
ป.เป๋ เหรอครับน่าอร่อยๆ ต้องไปลองๆ  ลันล้า

Everyone have their own misery. So do I
Please don't give me another!!!

อ๋อ ป.เป๋ หมีโหด~

เดี๋ยวนี้เขาเปลี่ยนชื่อเป็นครัวมุกดาหารแล้วครับ

งบน้อย
ชื่อร้านปิ่นเกล้าหมูกระทะ อยู่ที่สี่แยกบรมราชชนนี ฝั่งสรีสะเวช อาบ อบ นวด อร่อยมาก  ของกินไม่เยอะเท่าหน้าราม ร้าน รสเด็ด ตรง FBT แต่ก็สดอยู่นะ ใช้ได้ ไม่เสียดายตังค์เท่าไรนัก ส่วนร้าน N Joy ตรงแยกลำสาลี ร้านรสเด็ดตรงข้ามแม็คโครบางกะปิ  ร้านหมูกระทะตรงเชิงสะพานพระปิ่นเกล้า ไม่อร่อย ของไม่สด บริการไม่ดี ไม่เชื่อ ลองแวะไปชิมดูได้
สรีสะเวช อาบ อบ นวด อร่อยมาก

อู้ย..

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เค้าหมายถึงฝั่งเดียวกับอาบอบนวดนั่นเว๊ย   กร๊าก

เลวยั้นเงา
หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 [16]