หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8

ผู้เขียน หัวข้อ: กู (แตกหน่อ)  (อ่าน 23569 ครั้ง)
มึงกู เฉพาะคนสนิท

แต่ถ้ากับผู้หญิง  แม้จะสนิทมากก็ไม่พูด

ตัวอย่างเช่นกับแม่เป็นต้น  เราสนิทกันมา ๑๙ ปีแล้ว  ผมก็ไม่เคยพูดมึง กู กับแม่แม้แต่ครั้งเดียว

โล่ง
เป็นความจริงที่เชื่อได้ยากนะ

ผมหมายถึง 19 ปีหน่ะ

Today you , Tomorrow me.
เชื่อเถอะครับ  ผมหน้าแก่จริงๆ  ซึ่งเป็นเรื่องที่ดีสำหรับตัวผมจริงๆนะ

ไปไหนใครๆก็เรียกพี่  สะใจจริงๆ

โล่ง
ยังง้ีไปมีิตติ้งกันไหม
จะได้แข่ง The Match กับบักโต

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 โวย

ชิ
แหงะ  วันมีตติ้งไม่ว่างครับ  เห็นแล้วช้ำใจ  กระทู้มีตติ้งมันล่องลอย  แต่เข้าไปคุยไม่ได้

โล่ง
กู...กู่...กู้...กู๊...กู๋

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
 ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
 หน้ามึน

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ผมใช้กูมึงหมดเลย ถ้ากับคนที่สนิทอะนะ
ถ้าไม่สนิท ก็ผม หรืออะไรทำนองนั้น

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
เจี้ยกกรู้ววว
เวลาคุยกับน้องสาวผมเรียกตัวเองว่าั "ชั้น"
แล้วเรียกน้องสาวว่า "เธอ" ... แล้วก็พูดค่ะทุกคำด้วย... แม่สั่ง  ง่ะ
แล้วถ้าเหตุการณ์เป็นงี้ล่ะ

ก - (กำลังเครียด) ถ้าอ.ยังเป็นอย่างงี้กูว่ากูอยู่ที่นี่ไปก็ไม่มีประโยชน์ สู้กูเอาเวลาไปเรียนต.อีกปีดีกว่า ถ้ากูไม่กลัวว่าพ่อแม่จะต้องมานั่งเสียตังค์ให้กูเรียนอีกตั้งหกปี กูไปนานแล้ว (พูดแบบเครียดๆ)
ข - (หัวเราะ)
ก - เออ...หัวเราะไปเหอะ
ข - โกรธ ก ไม่พูดกับ ก
.......
หมดคาบเรียน ก ขอโทษ ข เพราะมานั่งคิดว่า ข อาจจะไม่ได้หัวเราะที่ตัวเองพูดก็ได้ แต่ ข ไม่สนใจ และปฏิเสธการปฏิสัมพันธ์จาก ก ทุกอย่าง
(2 B continue)

พวกมึง เอ๊ย พวกคุณคิดไงกันมั่งครับ

แล้วถ้าเหตุการณ์เป็นงี้ล่ะ

ก - (กำลังเครียด) ถ้าอ.ยังเป็นอย่างงี้กูว่ากูอยู่ที่นี่ไปก็ไม่มีประโยชน์ สู้กูเอาเวลาไปเรียนต.อีกปีดีกว่า ถ้ากูไม่กลัวว่าพ่อแม่จะต้องมานั่งเสียตังค์ให้กูเรียนอีกตั้งหกปี กูไปนานแล้ว (พูดแบบเครียดๆ)
ข - (หัวเราะ)
ก - เออ...หัวเราะไปเหอะ
ข - โกรธ ก ไม่พูดกับ ก
.......
หมดคาบเรียน ก ขอโทษ ข เพราะมานั่งคิดว่า ข อาจจะไม่ได้หัวเราะที่ตัวเองพูดก็ได้ แต่ ข ไม่สนใจ และปฏิเสธการปฏิสัมพันธ์จาก ก ทุกอย่าง
(2 B continue)

พวกมึง เอ๊ย พวกคุณคิดไงกันมั่งครับ

ถ้าเป็นแบบนี้ล่ะ
ข - ครับคุณครับ
ก - ประชดกูหรอวะ
ข - คุณอย่ามาพาลใส่ผมนะครับ
ก -  โวย
ข - มีอะไรครับคุณ

ฮิ้ววว
เห็นไหม พูดเพราะเกินไปก็ไม่ดี  ฮิ้ววว

<3.
แทนตัวเองว่า เปิ้น แทนคนพูดด้วยว่า ตั๋ว
แทนตัวเองว่า ฮา แทนคนพูดด้วยว่า คิง
แทนตัวเองว่า เรา แทนคนพูดด้วย ชื่อของเค้า
แทนตัวเองว่า เค้า แทนคนพูดด้วยว่า แก
แทนตัวเองว่า ฉัน แทนคนพูดด้วยว่า เธอ
แทนตัวเองว่า อุ๊ แทนคนพูดด้วยว่า ชื่อของเธอ
แทนตัวเองว่า ลั่น แทนคนพูดด้วยว่า ......

ยิ้มน่ารัก
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8