หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: เชื่อหรือไม่ว่ามันราคา 1200 บาท  (อ่าน 4858 ครั้ง)
มันมีราคา 1200 บาท (6หน้า) ลองโหลดไปอ่านเล่นดูนะครับ

http://s23.yousendit.com/d.aspx?id=26K54973ZZD3N19T3WEXPPOU10

มีอีกเป็นสิบๆ ต้องอ่านเป็นสิบๆ สรุปส่ง อ. เป็นสิบๆ แว้กกกก...ก..
ตายแน่
มันคืออะไร????

เกี่ยวกับกับเนื้อเยื่อดอกไม้???

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
งง งงครับ

ป.ล.พยายามอย่าเอาของเถื่อนมาแปะครับ
เว็บนี้ไม่สนับส....

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มันคืออะไำรครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ถ้ามันเป็นของเถื่อนก็อย่าเอามาลงเลยครับ เพราะเดี๋ยวwebmasterจะลำบาก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ปัญหาคือผมไม่มีเรี่ยวแรงพอที่จะปีนข้ามกำแพงภาษาครับ
 งง อ่านทั้งหมดแล้วจะได้...โล่ รึเปล่า

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
สรุปว่ามันคืออะไรเหรอครับ

สรุปว่ามันคือ
1. หนังสือวิทยาศาสตร์ journal ต่างๆเดี๋ยวนี้ ต้องสมัครสมาชิกครับ
2. ในinternet งานที่ออกใหม่ๆ 1-2ปี ต้องเสียเงินจึงจะอ่านได้

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
สรุปว่ามันคือ
1. หนังสือวิทยาศาสตร์ journal ต่างๆเดี๋ยวนี้ ต้องสมัครสมาชิกครับ
2. ในinternet งานที่ออกใหม่ๆ 1-2ปี ต้องเสียเงินจึงจะอ่านได้

หมอแมวเหมียว  เจ๋ง

Las Noches Rubicundior
อืมมันแพงจริงๆอ่ะ  e-book ฝรั่งแพ้งแพง  รออ่านของคนไทยแปลดีกว่ามั้ย  แบบ up-date อ่ะ
ถ้าจะทำรายงานผมว่า  น่าจะมีแหล่งอื่นที่ช่วยมากกว่านี้น่ะ

www.google.com  (เอาเป็นว่าท่านๆก็รู้กันอยู่น่ะ)

โล่ง
งานวิจัยต่างจากการหาจากกูเกิลปกติครับ
งานวิจัยมีการลงข้อมูล มีการลงวิธีการ และวิธีวิเคาระห์ข้อมูล
ดังนั้นการนำมาใช้ในการใช้งานจริง จะทำให้ผู้ใช้มีเหตุผลในการตัดสินครับ

แต่หากไปหาในกูเกิล คุณอาจเจอ มหาสปอยยาพิษ เต็มไปหมด

ผมนึกว่ามันเป็นแค่นิตยสารออนไลน์น่ะครับ

ซึ่งถ้าเป็นรายงานวิจัยก็จะเป็นอีกแบบ  ละเอียด  และแตกต่างจากที่หาได้จาก Google อย่างที่พี่หมอแมวว่ามา

(เทียบกับรายงานวิจัยเชิงสังคมศาสตร์นะครับ  ผมไม่คุ้นเคยกับรายงานวิจัยเชิงวิทยาศาสตร์เลย)

ปล. อ่านบทความวันก่อนเขาว่า google ค้นหาข้อมูลในเพนทากอนได้ด้วย (เหรอว่ะเนี๊ยะ)

โล่ง
มันเป็นเปเปอร์ที่เกี่ยวกับงานวิจัยทางวิทยาศาสตร์น่ะค่ะ
ในแต่ละมหาวิทยาลัยจะทำการสมัตรสมาชิกไว้ ปีนึงจ่ายตังค์เป็นหลายสิบล้าน
ถ้าเราใช้อินเทอร์เน็ทภายในมหาวิทยาลัย เราจะเปิดอ่านได้ฟรีค่ะ
(อ่านแล้วเซฟมาก็ได้)

ที่ม.นเรศวร เป็นสมาชิก sciencedirect (เขียนอย่างงี้ป่าวหว่า แต่ช่างมันเหอะ)

ป.ล.ไม่ค่อยมีใครเค้าเปิดอ่านกัน อ.ที่มหาวิทยาลัยก็เลยบังคับให้ไปแปลมาส่งซะงั้น 55+

ป.ล.อีกที ไอ้เปเปอร์เนี่ย มันไม่ได้ยาวหรอกนะคะ อย่างมากก็หกหน้า  ราคาพันสอง
ไม่มีรูปสีใดๆทั้งสิ้น มีแต่ขาวดำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2006, 19:42 น. โดย [-[[aida]]-] » บันทึกการเข้า
ของ IDC แพงกว่านั้นอีก บางทีมีแค่ 2 หน้า แต่มันก็จำเป็น

[ว่างให้เช่า]
หน้า: [1] 2