หน้า: 1 2 3 4 5 [6]

ผู้เขียน หัวข้อ: คลาสสิค  (อ่าน 24867 ครั้ง)
 โวย ไม่!!!!!
ไม่รู้ว่าแบบนี้จะเรียกว่าคลาสสิกได้มั้ย งง

เป็นวิทยุวางอยู่ริมหน้าต่างในห้องน้ำ
ป้าจะงัวเงียๆลุกขึ้นมา หมุนเจ้าวิทยุนี่ ก่อนเปิดฝักบัวอาบน้ำ ทุกเช้าเลยค่ะ
ไม่งั้นอาบน้ำไม่สนุกเลย ให้ตายสิ ลันล้า

รักแมวค่ะ
ยังฟังได้่อยู่เหรอครับป้า  กรี๊ดดดดด
เครื่องคล้ายที่บ้านพ่อเฒ่า(ตา)เลย แต่ของท่านเครื่องเสียไปแล้วฟังไม่ได้เอาไว้ดูเฉยๆ

ที่เหลือมานเปนรูปการ์ตูนนิ

ยังฟังได้่อยู่เหรอครับป้า กรี๊ดดดดด
เครื่องคล้ายที่บ้านพ่อเฒ่า(ตา)เลย แต่ของท่านเครื่องเสียไปแล้วฟังไม่ได้เอาไว้ดูเฉยๆ

ยังฟังได้ค่ะน้องโต คลาสสิกดีมั้ย ใส่ถ่านก้อนใหญ่ๆด้วยนะ
เวลาเสียงไม่ชัดก็โยกเจ้าเสาอากาศซะหน่อย หมุนหาคลื่นซักนิด แจ่มเลยค่ะ

รักแมวค่ะ

ที่เหลือมานเปนรูปการ์ตูนนิ

- อย่าฝากรูปใหญ่เกินครับ เว็บจะเต็มเร็ว
- ใช้ภาษาไม่วิบัติครับ จะอยู่กันได้นาน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อืมพูดถึง คลาสสิค นึกถึงเพลงได้มั้ย ของ พี่เต๋อ เรวัติ น่ะ

ที่ร้องว่า

เวลาดู ดอกไม้ปลอมๆบางดอกดู สวยเกินกว่าใคร
ดูๆไป มันไร้คุณค่าเพราะว่าเป็นคลาสสิค
ถึงแต่งเติม สีเข้าไป  ไม่จับใจ เหมือนของจริง
เวลาดู ผู้หญิง บางคนที่แต่งเติม สวยเพียงอย่างเดียว
ใครๆเจอ ก็เหลียวมองเธอ เพราะ หน้าตา และรูปกาย
อาจจะสวยจริง แต่เสียดาย    ที่หัวใจ ไม่สวยเลย

หลายๆ คนไม่รู้ไม่เคยลอง คิด
แท้ๆ เธอก็เหมือน ไม่มีชี วิต
คิดๆ ดูจะเห็น เธอเป็นเพียง
ดอกไม้ ...คลาสสิค
ถึงสวยก็ทำ ด้วยคลาสสิค
ฮืม...คลาสสิค
จึงเป็นเพียงสิ่งปลอมๆ

ดอกไม้ คลาสสิค

.ของแท้ ดูกี่ครั้ง ก็ดูดี นะ
.ของแท้ มีชีวิต ชีวาดี นะ
.ของแท้ แม้ไม่สวย ก็ดูดี
แต่ดอกไม้.... คลาสสิค

ดูๆไป เธอนั้น ก็มีเพียงแต่ความ สวยที่แต่งเติม
เป็นคนเดิม คนที่ไม่เคย มีจิตใจ ให้ ใครๆ
อาจจะสวยจริง แต่เสียดาย    ที่หัวใจ ไม่สวยเลย

หลายๆ คนไม่รู้ไม่เคยลอง คิด
แท้ๆ เธอก็เหมือนไม่มีชี วิต
คิดๆ ดูจะเห็น เธอเป็นเพียง
ดอกไม้..... คลาสสิค

.ของแท้ ดูกี่ครั้ง ก็ดูดี นะ
.ของแท้ มีชีวิต ชีวาดี นะ
.ของแท้ แม้ไม่สวย ก็ดูดี
แต่ดอกไม้..... คลาสสิค
จึงเป็นเพียงดอกไม้ปลอม  กร๊าก กร๊าก

<a href="http://img101.imageshack.us/img101/314/mp3ss1s0gl.swf" target="_blank">http://img101.imageshack.us/img101/314/mp3ss1s0gl.swf</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2006, 13:55 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

นักเขียนการ์ตูนรายปี
เพลงเพราะมากๆค่ะน้องเลย์  กรี๊ดดดดด

รักแมวค่ะ
ผมโคตรชอบเพลงนี้เลย
ด่าผู้หญิงแบบผู้หญิงฟังแล้วฮัมตามไม่รู้ตัว

ฮื้อ.. ฮืมมมม คลาสสิก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กร๊าก

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ขึ้นอยู่กับว่าจะมองอะไรคลาสสิก

แต่ก่อนที่บ้านมีจักรยานโบราณ เพื่อนอยากได้นะนั่น แต่ไม่รู้มันหายไปไหนแล้ว  คริคริ

Las Noches Rubicundior
หน้า: 1 2 3 4 5 [6]