หน้า: 1 2 [3] 4

ผู้เขียน หัวข้อ: หาทางจัดการคราบขาวๆบนผนังห้องน้ำ  (อ่าน 13733 ครั้ง)
ชื่อก็บอกอยู่ ยาฆ่าหญ้า           ขนาดย่ากินยังตายเลย แล้วลูกๆหลานๆ จะไปเหลืออะไร

แต่ชอบมากยี้อห้อเนี้ย

ยาฆ่าหญ้า ตรา คุณปู่อำมหิต
ขออาสาสมัครสัก 10 คน
มาช่วยทำความสะอาดห้องน้ำผมหน่อยครับ

Today you , Tomorrow me.
มาช่วยทำความสะอาดห้องน้ำผมหน่อยครับ

อี๋~

ห้องน้ำเฮีย กี่เอเคอร์คะ   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
ชวนไปทุบห้องน้ำทิ้งเรอะ  ฮิ้ววว

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
วิธีขจัดคราบให้สิ้นซาก

1. วิเคราะห์ให้รู้ถึงต้นสายปลายเหตุ เพราะการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุไม่ใช่สิ่งที่ดีเราควรแก้กันที่ต้นเหตุ แต่ก็นั่นแหละทั้งๆที่รู้ก็ยังทำกันไม่ได้อยู่ดี ดังนั้นไม่ต้องอ่านข้อนี้ ไปดูข้อถัดไป

2. วิเคราะห์ว่าคราบเป็นชนิดใด? โปรตีน ไขมัน หินปูน ฯลฯ

3. เมื่อทำการวิเคราะห์ได้แล้วก็หาวิธีทำความสะอาดให้ถูกวิถีของมัน

3.1 โปรตีน.......เอ่อ เฮ้ย พี่หมอทำอะไรน่ะ  เกย์แอบ

3.2 ไขมัน.......เริ่มจากน้ำยาล้างจาน ถ้ายังไม่ออกให้พัฒนาเป็นผงซักฟอก ขั้นต่อไปถ้ายังไม่ได้ผลอีกก็น้ำยาล้างห้องน้ำ(เป็ดไก่ไข่ควายตามเลือกสรร) ขั้นadvanceสุดๆลองน้ำยากัดท่ออุดตันดูค่ะ สุดท้ายหากยังหน้าด้านไม่ยอมไปจริงๆก็....แนะนำให้ทุบทิ้งค่ะ หมีโหดดดด

3.3 หินปูน.......ให้หมอฟันขูดออกค่ะ  หมีโหดดดด

ปล. เห็นด้วยกับของวิธีป้าปิ๊กค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2006, 03:18 น. โดย i-Palm » บันทึกการเข้า
เผาซะ  คริคริ

Las Noches Rubicundior
นึกถึงห้องน้ำที่กองร้อย...

นึกไม่ออกกันใช่ไหมครับ ดีแล้วล่ะ ง่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ใช้น้ำแรงดันสูงๆเหมือนตามร้านล้างอัด ฉีดก็ได้ครับ
ที่เอแบคใช้วิธีล้างแบบนั้น อัดเข้ากำแพงที่สกปรก
ด้วยน้ำแรงดันสูงๆ คราบก็จะหลุดไปเองน่ะครับ
ถ้าคิดว่าไม่แน่ใจ ก็ฉีดน้ำยาก่อนก็ได้ครับ แล้วค่อยน้ำตาม

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
+1 คนมีรู คูมีรน
เนื่องจากเป็นบุคคลแรกที่ดูออกถึงคำว่า "กระทู้ตลาด" ทางด้านขวาล่าง ฮี่ๆ

แต่เดี๋ยวก็จะเอาเป็ดไปลองขจัดคราบดูครับ หุหุ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ตกลงหมอไม่ทำลายหลักฐานในแต่ละครั้งเลยรึ เข้าห้องน้ำทีลื่นแย่  ง่ะ

[ว่างให้เช่า]
สงสัยเยอะจัดทำความสะอาดไม่หมดครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ขำน้องตัวเอง  กร๊าก
+1 หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
นึกถึงห้องน้ำที่กองร้อย...

นึกไม่ออกกันใช่ไหมครับ ดีแล้วล่ะ ง่ะ

อ้วก

Today you , Tomorrow me.
แนะนำ เป็ดครับ วิกซอลก็ได้ แรงดี

แต่ขอแนะนำให้เปิดประตูห้องน้ำทิ้งไว้ด้วย หรือไม่ก็เปืดพัดลมให้อากาศข้างนอกพัดเข้ามา

ไม่งั้นไม่ไหว.... เหมือนตัวเองเป็นชาวยิวที่อยู่ในห้องรมแก๊ส...
หน้า: 1 2 [3] 4