หน้า: 1 ... 981 982 983 984 985 986 987 [988] 989 990 991 992 993 994 995 ... 1153

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟังเพลงอะไรกันอยู่??  (อ่าน 2804171 ครั้ง)
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

แต่ก่อนชอบค่ะ
ช่วงนั้นชอบฟังไปหมด  กร๊าก
ตอนนี้คือไม่ได้ติดตามข่าวเท่าไหร่ แต่ฟังได้เหมือนเดิม  กรี๊ดดดดด

เปลี่ยนมาติดตามนักร้องแร็พ ฮิปฮอป อาร์แอนด์บี มากกว่า

Las Noches Rubicundior
เหมือนกัน
ชอบ แต่ไม่ได้ติดตาม แฮ่  อ๊าง~

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
ฟังเหมือนกันแต่ไม่ได้ตาม
ป้าแกพอชีวิตดีมีความสุข งานเริ่มไม่แข็งแรงเหมือนเมื่อก่อน
แต่ก็ฟังนะ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
Friday - ต่างคนต่างรอ

เรื่องเก่าๆ ซ้ำๆ คำถามเดิมๆ ซ้ำๆ
กี่ทีที่ถาม มันก็ยังเหมือนเคย
เพราะเธอจะตอบซ้ำๆ ในหัวใจเธอไม่มีฉันเลย...
เธออยากจะรอแต่เขา~

แต่ต่อให้ใจช้ำๆ ก็ยังอยากจะบอกซ้ำๆ
ให้คำทุกคำที่มีอยู่ข้างใน
คอยกล่อมใจเธอทุกครั้ง จนลืมเขาไป
จะนานแสนนาน นานเท่าไหร่
กว่าใจของเธอจะได้ลืมเขา

ถึงฉันได้แต่ยืน ...มอง มองเธอจากที่ไกล
ไม่อาจจะยืนเคียง ยืนอยู่ในหัวใจ
แต่ขอแค่ได้ยืนรอ   รอเธออยู่ได้ไหม
อาจจะมีวันใด ที่เธอจะมองฉันบ้าง (กลับมา)

จะอีกนานแค่ไหน เธอก็อยากรอเขาใช่ไหม
จะทำอย่างไร ใจเธอก็ไม่ลืม
แล้วฉันจะรอเหมือนกัน
เพราะฉันก็ไม่อาจฝืน
ฉันเข้าใจ ความขมขื่น
จิตใจของคนที่คอยอย่างนี้

ได้มองกลับมาที่ฉัน สักครั้ง
อยากให้เธอมองฉันด้วยหัวใจบ้าง
แล้วเธอจะเห็นภาพนั้น เห็นคนที่เขารอนั้น
สะท้อนภาพสิ่งที่เธอเป็นอยู่

ฉันเข้าใจ ความขมขื่น

จิตใจของคนที่คอยอย่างนี้

แป๊ะยิ้ม/

// นึกว่าพี่ติ๊กสะสม
กะจะขอเลย  กร๊าก

// นึกว่าพี่ติ๊กสะสม
กะจะขอเลย  กร๊าก

มี mp3 ประมาณนึง
ถ้าเฟิร์นจะเอาพี่เบิร์นซีดีให้ได้ เกย์ออก

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
คนพิเศษ - แคลรอลี่ บ้า บ้า

อยากฮำเพลงหวานๆ  หื่น

Alanis morissette พี่ติ๊กได้ไปดูคอนเสิร์ทมั๊ยครับ ที่หัวหมากเมื่อประมาณเกือบ 10 ปีที่แล้ว
ตอนนั้นไปช่วยทำคอนเสิร์ทด้วย เค้าเป็นคนที่อัธยาศัยดีมากๆ เก่งและไม่ถือตัว ยิ้มง่าย ประทับใจเลยแหละครับ

ตอนนี้ฟัง Something everyday - Swing out Sister

http://www.youtube.com/watch?v=Vfty38-Mumw

The lifetime that we spend
can’t keep us content
Somewhere in our hearts
there’s a missing part
It’s no mystery
Love is the key

ช่วงนี้ฟังเพลงบำบัด อยากฟังอะไรสบายๆ สร้างกำลังใจกันใหม่อีกครั้ง

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
แนะนำเพลง another perfect day ของอเมริกันฮิฟินะครับ เจ๋ง

มันคือ อเมริกัน ไฮไฟ ใช่มั๊ยครับ  ง่ะ
ไว้เดี๋ยวลองไปหาดู ขอบคุณครับ

ปล. ติด + อู๋ไว้ครับ ให้ไปรอบนึงแล้ว  กร๊าก

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
อ๊ะ เจ๊ Alanis ผมก็ชอบครับ โดยเฉพาะเพลง Hands Clean เพลงนี้

http://www.youtube.com/watch?v=TXSGYJ_kT30

หยี กรี๊ด

เพลงยอดฮิตเลย

มันคือ อเมริกัน ไฮไฟ ใช่มั๊ยครับ  ง่ะ
ไว้เดี๋ยวลองไปหาดู ขอบคุณครับ

ปล. ติด + อู๋ไว้ครับ ให้ไปรอบนึงแล้ว  กร๊าก
ใช่ครับ แหะๆ (เหงื่อแตกพลั่ก)

ใช่ครับ แหะๆ (เหงื่อแตกพลั่ก)

เปล่าหรอก ผมกลัวหาผิดน่ะ เลยถามย้ำ  กร๊าก ฟังแล้วชอบครับ เดี๋ยวพยายามหาอัลบัมเต็มๆมาฟังเลย  เจ๋ง

Alanis morissette พี่ติ๊กได้ไปดูคอนเสิร์ทมั๊ยครับ ที่หัวหมากเมื่อประมาณเกือบ 10 ปีที่แล้ว
ตอนนั้นไปช่วยทำคอนเสิร์ทด้วย เค้าเป็นคนที่อัธยาศัยดีมากๆ เก่งและไม่ถือตัว ยิ้มง่าย ประทับใจเลยแหละครับ

ไม่ได้ไปดูคอนเสิร์ตครับ
ไม่ชอบสถานที่พลุกพล่านเข้าขั้นยั้วเยี้ย พี่ตื่นคนค่ะ
แต่ถ้าไปสักครั้ง ก็อาจจะติดใจ หรือไม่ก็ขยาดหนักกว่าเดิม เอือม

แนะนำเพลง another perfect day ของอเมริกันฮิฟินะครับ เจ๋ง

เดี๋ยวไปหามาฟังมั่ง ยิ้มน่ารัก

BlackHead Handmade เหตุผล

แค่อยากให้รู้ไว้ว่าฉันไม่เคยรักใครเท่าเธอ
เก็บเอาไปนอนเพ้อเพราะคิดถึงเธอคนเดียวรู้ไหม
แต่สิ่งที่ฉันคิด นั้นมันมีเหตุผลใช่งมงาย
จะมีอะไรตั้งมากมายที่ทำให้ฉัน..นั้นรักเธอ

ฉันเพิ่งอาจแปลกใจว่าทำไมฉันจึงต้องรักเธอ
เธอคงอาจเคยเจอกับคำว่ารักไม่มีเหตุผล
ชั้นก็เคยพลาดพลั้งและจบด้วยช้ำและความหมองหม่น
นั่นคือเหตุผลที่ทำให้ฉันนั้นเลือกเธอ

แค่อยากให้รู้ไว้ว่าฉันไม่เคยรักใครเท่าเธอ
เก็บเอาไปนอนเพ้อเพราะคิดถึงเธอคนเดียวรู้ไหม
แต่สิ่งที่ฉันคิด นั้นมันมีเหตุผลใช่งมงาย
จะมีอะไรตั้งมากมายที่ทำให้ฉัน..นั้นรักเธอ

คำที่บอกว่ารักฉันทบทวนทุกคำที่พูดไป
เธอรู้สึกแปลกไหมว่าการบอกรักช่างมีความหมาย
รักที่เอ่ยออกมาขอให้เธอรับฟังอย่างมั่นใจ
มันมีความหมายกว่าการบอกรักที่เคยผ่านมา

แค่อยากให้รู้ไว้ ว่าฉันไม่เคยรักใครเท่าเธอ
แต่สิ่งที่ชั้นคิด นั้นมันมีเหตุผลใช่งมงาย
จะมีอะไรตั้งมากมายที่ทำให้ฉัน..

หน้า: 1 ... 981 982 983 984 985 986 987 [988] 989 990 991 992 993 994 995 ... 1153