หน้า: 1 2 3 [4]

ผู้เขียน หัวข้อ: ตู้ ปณ. 888  (อ่าน 14666 ครั้ง)
กามิกาเซ่ครับ
กินแล้วเป๋ ในวันปีใหม่

เหวอ

ใครเหรอ  ปลื้ม

Las Noches Rubicundior
ตาลๆ แฟนตาลใช้ปืนรุ่นอะไรวะ?

กระสุน อะไรนะ พาราเบลั่ม อะไรเนี่ยแหละ
กี่ มม. นะ ยิงทะลุ หรือเปล่า?

เออเดี๋ยวแฟนตาลก็เดินหาก๊อฟง่ายแหละ
ตามกลิ่นอวกเอา
คุ้นๆเหมือนจะมี บาเร็ตต้า ฮี่ๆ

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
โห เพิ่งเห็นจดหมายราชการที่เขียนได้น่าเกลียดแบบนี้

จะว่าไป ในวงการทหาร (ทหารอะไร ไม่บอก) ระดับสูงๆ ก็เจอจดหมายแบบนี้บ่อยๆ แฮะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อันนี้เป็น จม จริงๆ หรือว่า เค้าเมคขึ้นมาน่ะ ?

แต่แอน ยืนยันว่ามีจริง?  ง่ะ น่าเกลียดจัง ถ้าเป็นของจิง
ยืนยันครับว่ามีจริง
แต่ไม่ยืนยันว่ารูปที่แปะไว้นั่นเป็นของจริง เพราะไม่ได้เจอด้วยตัวเอง

แถมด้วยพ่อกับแม่เป็นข้าราชการครับ
มีอะไรขำขำแบบนั้นมาบ่อยๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แล้วถ้า โดนคำสั่งอย่างนั้นมาจริงๆ
แล้วแอนจะเขียนอะไรใน จม ปณ.888 ดี?  ฮี่ๆ
คิดว่าน่าจะจริงนะ เพราะออกในนามสมาคมตำรวจ ไม่ใช่ราชการ เพื่อน fw mail มาให้

เพื่อนตูยังโดนเกณฑ์ไปให้กำลังใจนายกถึงในทำเนียบเลย มันบอกจะ  อ้วก

[ว่างให้เช่า]
เห้อ . . .(เสียงถอนหายใจ)  ทำไปได้ตำรวจไทย

ชีวิตเป็นเรื่องโกหก ความรักเป็นเรื่องตลก
แล้วถ้า โดนคำสั่งอย่างนั้นมาจริงๆ
แล้วแอนจะเขียนอะไรใน จม ปณ.888 ดี?  ฮี่ๆ
เขียนทำส้นตีนอะไร
ส่งไปก็ไปกองเป็นถังๆ
เขาเอาปริมาณครับ ไม่ได้เอาคุณภาพ

นึกถึงม็อบเมื่อวานที่ไปเดินผ่าน (ม็อบกลุ่มฉลาด วรฉัตร)
ดูแล้วรู้ทันทีว่าจ้างกันมาเดิน เพราะเห็นมาดวัยรุ่นแบบจ่ายมาเดี๋ยวเดินให้ทั้งนั้น
ว่าแล้วก็เดินเรียงแถวไปรับดอกกุหลาบจากหัวขบวน คนละดอก .. แล้วเดินไปทางนี้นะคะ

ฮิ้ววว

เฮ้อออออ..~~~~~

เครียดเลย
ผมส่งไป 2 ใบ ส่งไปด่าทั่นอ่ะ ไม่รู้ทั่นจะเห็นอ่าป่าว
เห็นออกสอยุดเมื่อเช้า
ลุงแกเดินยิ้ม เช็คยอดจดหมายที่ทำเนียบ
มันเรียงกันมาเป็นตั้งๆ แยกเป็นเข่งๆ เหมือนทายผลบอลโลกเลย

แต่คงมีแค่ทายว่าจะอยู่หรือจะไปเท่านั้นเอง

หน้า: 1 2 3 [4]