หน้า: 1 [2] 3

ผู้เขียน หัวข้อ: หมอครับช่วยด้วย!!!  (อ่าน 8034 ครั้ง)
หมอก็มาตรวจสุขภาพให้ทุกคนตอนมีตติ้งเลยสิครับ (อิอิ)
มีหมอมาวินิจฉัยอาการให้ตั้งสองคน  คริคริ

Today you , Tomorrow me.
ชันสูตรชาวฟอนต์น่ะเหรอ  ฮี่ๆ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
ตามกฎหมาย ตายผิดธรรมชาติต้องชันสูตรครับ
ในที่นี้รวมไปถึงถูกสัตว์ขบกัดถึงแก่ความตายด้วย

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
อ๋อ ที่แท้ก็ rotator cuff muscle injury นี่เอง ฮิ้ววว

ง่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หายไวๆก็แล้วกันนะคะ  ลันล้า

นานๆ จะเข้ามาที
คุณหมอขา แม่ของอร ปวดข้อเท้าเวลาเดิน ทำไงจะหายล่ะค้า  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
แม่อายุเท่าไร
โรคประจำตัว
ยาที่กินประจำ
น้ำหนัก
ปวดที่ตำแหน่งใด
ปวดเวลาทำอะไร
ปวดช่วงเช้า กลางวัน หรือเย็นมากที่สุด
ปวดก่อนหรือหลังใช้งาน

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ไม่รู้ค่ะ  หมีโหดดดด

........................ งั้นแม่คุณอร หรือแม่"แฟน"คุณอรครับ หุหุหุหุ

โถ.. ไอ้หมีเอ๊ย  อี๋~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
น้องหมอไม่รู้เหรอคะว่าน้องหมีอรกำลัง Need Attention  งง

รักแมวค่ะ
หมอเป็นแฟนหมีแล้ว รู้ตัวบ้างไหม แล้วเมื่อไหร่หนอหมีจะได้เป็นแฟนของหมอ  หมีโหดดดด

แม่อายุเท่าไร ประมาณ 50 นิดๆค่ะ
โรคประจำตัว โรคปวดขา
ยาที่กินประจำ ยาแก้ปวดขา
น้ำหนัก ประมาณ 60
ปวดที่ตำแหน่งใด ข้อเท้าค่ะ
ปวดเวลาทำอะไร หลังจากยืนหรือเดินนานๆ
ปวดช่วงเช้า กลางวัน หรือเย็นมากที่สุด ไม่มีช่วงเวลาค่ะ
ปวดก่อนหรือหลังใช้งาน หลังค่ัะ

น่าจะเป็นกลุ่มข้ออักเสบ
น่าจะเป็นกลุ่มที่เกิดจากdegenerative diseaseมากกว่าพวกgout หรือ rheumatoid

คำแนะนำ
1. พักการใช้งาน
2. กินยาpara ใช้ครีมนวดทาบางๆ
3. ระวังการใช้ยาลดปวด เพราะถ้าเป็นโรคพวกนี้มักไม่หาย
4. ไปตรวจโดยเลือกไปช่วงที่ปวดมากหน่อยสักครั้งเพื่อจะได้รู้กันชัดๆ

อ๋อ.. degenerative disease นี่เอง

ง่ะ

หน้า: 1 [2] 3