หน้า: [1] 2 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ...สุภาษิตคำพังเพย?  (อ่าน 27190 ครั้ง)
สุภาษิตหรือคำพังเพยใด ที่คุณชอบและอยากเอามาใช้มากที่สุด

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เห็นงานเป็นลม เห็นนมสู้ตาย คะ  หื่น
ชีวิตมีค่า อย่าซ่ากับกรู
(ล้อเล่นน่ะ)
...มีหลายอันนะ อย่างอันที่ใช้บ่อยๆสมัยเรียน

Labor Omnia Vincit การทำงานหนัก ชนะหมดทุกสิ่ง

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เพิ่งสอบไปเลย ไม่รู้ผ่านมาได้ไง  รวมเป็นกระจู๋ คติคำ ด้วยได้ไหม อันนี้เราไม่เก่ง

no food no fat no out no loose
"รักไม่กลัว กลัวไม่รัก
ถามไม่กลัว กลัวไม่ถาม
ยิ้มไม่กลัว กลัวไม่ยิ้ม"
ไม่มีสิ่งใดง่าย สำหรับคนที่ขาดความตั้งใจ ..

ไม่มีใครถึงจุดสูงสุดได้ ถ้าไม่กล้า  ปลื้ม
เห็นงานเป็นลม เห็นนมสู้ตาย คะ หื่น
อันนี้ น้องอิน่อยลั่น ยืม ๓ มาใช่ไหม  เกย์แอบ

สำหรับผมเองก็ กว่าถั่วจะสุก งาก็ไหม้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2006, 14:56 น. โดย ชายคลอง » บันทึกการเข้า

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
งมเข็มในมหาสมุทร ..
กับ
an apple a day keeps away from doctor (ไม่แน่ใจเขียนถูกมั้ย)  (อิอิ)

ไม่ชอบครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่นครับ

อ้อ มีอีกอันแฮะ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน ฮือๆ~

อ้อ มีอีกอันแฮะ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน ฮือๆ~

อยากสูงต้องเขย่ง   คริคริ

เขย่งแล้วยังไม่ถึงพี่พีชเลย ฮือๆ~

คนดีชอบแก้ไข คนจัญไรชอบแก้ตัว

« Last แก้ตัว: วันนี้ ตอน 15:58:01 by ooooo »
เขย่งแล้วยังไม่ถึงพี่พีชเลย ฮือๆ~

ใช่ๆๆๆ 555  หมีโหดดดด
คนดีชอบแก้ไข คนจัญไรชอบแก้ตัว

« Last แก้ตัว: วันนี้ ตอน 15:58:01 by ooooo »

อ้าว หลงนึกว่าพี่เป็นคนดีมาตั้งนาน  (อิอิ)
หน้า: [1] 2 3 4 5 6